ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 |
86 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงรัชนก อินทิกุด |
1. นางสาวสุทธิดา บุญคำภา |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 |
79.2 |
เงิน |
5 |
1. เด็กหญิงณัฐวดี พันธ์พินิจ |
1. นางสาวสุทธิดา บุญคำภา |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 |
80.8 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงจริยาภรณ์ ผลบุญ |
1. นางสาวปรารียา พิมพิสัย |
4 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายวัทธิกร ไชยมูล |
1. นางสุดาทิพย์ สนั่นเอื้อ |
5 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 |
72 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงปัญญพร ขวัญแก้ว |
1. นางสุดาทิพย์ สนั่นเอื้อ |
6 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 |
60 |
ทองแดง |
4 |
1. เด็กหญิงปพิชญา มลาชู |
1. นางสุดาทิพย์ สนั่นเอื้อ |
7 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 |
75.5 |
เงิน |
4 |
1. เด็กชายธนากร หงษ์สีแก้ว 2. เด็กชายสมพร พันเพชร 3. เด็กหญิงสุกิตา อินทะปัญญา |
1. นางสาวปรารียา พิมพิสัย |
8 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 |
87.33 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงศิรินธร จันสุรีย์ |
1. นายกีรติ ล่ำลือ |
9 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 |
94.22 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายจตุรพร ไชยกุง 2. เด็กหญิงปริชญา พลทรักษา |
1. นายกีรติ ล่ำลือ |
10 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 |
90.88 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายนนทกานต์ ศรีแข้ไตย์ 2. เด็กหญิงปภาวดี ไวยบุตร |
1. นายกีรติ ล่ำลือ |
11 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงณัฐวดี อุนาสิทธิ์ 2. เด็กชายเศรษฐพงศ์ แสงใสแก้ว |
1. นายปรีชา ไชยดี 2. นายเอกวัฒน์ มะตาด |
12 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันจิตรกรรมเทคนิคผสม Mixed Media ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกัญญาณัท สาริกุล 2. เด็กหญิงกิตติญา พลเดชา 3. เด็กหญิงณัฐพร อินทะปัญญา 4. เด็กหญิงภัชรธิดา ปิดตานัง 5. เด็กหญิงวริศศา สุวรรณวงษ์ 6. เด็กหญิงศิรินญา พลเดชา |
1. นางสาวพัชรินทร์ พรมภักดิ์ 2. นางสาวสุทธิดา บุญคำภา |
13 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 |
89 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายธนพล สุรวงษ์ |
1. นางสาวสุทธิดา บุญคำภา |
14 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 |
91 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงทิพาพร ไชยดวง |
1. นายโยทินย์ สีหาราช |
15 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายประภัทร แสงใสแก้ว 2. เด็กชายพงศกร ไชยพิศ 3. เด็กชายอิทธิกรณ์ พลเดชา |
1. นางจิราภรณ์ ประโพศรี 2. นายโยทินย์ สีหาราช |
16 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 |
81 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงรุ่งนภา ธรรมวงษา |
1. นายโยทินย์ สีหาราช |
17 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 |
81 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงสงกรานต์ ดีแสน |
1. นายโยทินย์ สีหาราช |
18 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 |
80 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายณัฏฐกานต์ ดาหาร |
1. นางสาววรรณิภา จำปานิล |
19 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 |
88 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงภัทราพร คำเหลือง |
1. นางสาววรรณิภา จำปานิล |
20 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 |
80 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงรุ่งนภา ธรรมวงษา |
1. นายโยทินย์ ศรีหาราช |
21 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6 |
80 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกนกรวี ศรีจันทร์ 2. เด็กหญิงจิราภัทร คำเหลือง 3. เด็กหญิงญาณภัทร สุวรรณวงษ์ |
1. นางจิราภรณ์ ประโพศรี 2. นางสาววรรณิภา จำปานิล |
22 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 |
80 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายธราเทพ นาคเสน 2. เด็กชายวุฒธิชัย ผลบุญ |
1. นางจิราภรณ์ ประโพศรี 2. นายปรีชา ไชยดี |
23 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 |
80 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงนรินทิพย์ จันสุรีย์ 2. เด็กหญิงสุชานาถ ขวัญพุทโธ |
1. นายปรีชา ไชยดี 2. นายเอกวัฒน์ มะตาด |
24 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 |
80 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายธราเทพ นาคเสน 2. เด็กชายวุฒธิชัย ผลบุญ |
1. นายปรีชา ไชยดี 2. นายโยทินย์ สีหาราช |
25 |
การงานอาชีพ |
การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 |
80 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกนกรวี ศรีจันทร์ 2. เด็กหญิงจิราภัทร คำเหลือง 3. เด็กหญิงญาณภัทร สุวรรณวงษ์ |
1. นายปรีชา ไชยดี 2. นายโยทินย์ ศรีหาราช |
26 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 |
84 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงกนกพร ดีแสน 2. เด็กหญิงชัญญานุช มัชเรศ 3. เด็กหญิงนรินทิพย์ จันสุรีย์ |
1. นายปรีชา ไชยดี 2. นายโยทินย์ สีหาราช |
27 |
ปฐมวัย |
การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย |
75 |
เงิน |
4 |
1. เด็กหญิงกณวรรธน์ ชุมสาย 2. เด็กหญิงกรวรรณ บูรณะชาติ 3. เด็กหญิงณัฐธิดา หมื่นเรือคำ |
1. นางสาวพัชรินทร์ พรมภักดิ์ 2. นางสาวสุพรรษา แสงดวงใจ |
28 |
ปฐมวัย |
การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย |
85 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงกธกร กุลนิล 2. เด็กหญิงน้ำหนึ่ง พิมมะวง 3. เด็กหญิงบุณย์สุดา บัลลัง |
1. นางสาวพัชรินทร์ พรมภักดิ์ 2. นางสาวสุพรรษา แสงดวงใจ |
29 |
ศิลปวัฒนธรรมอีสาน |
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโปงลาง ป.1-ป.6 |
80 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายนนทกานต์ นาคเสน |
1. นายโยทินย์ สีหาราช |