ลำดับ |
รายการ |
อันดับ |
โรงเรียน |
นักเรียน |
ครู |
หมวดหมู่ ภาษาไทย |
1 |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านแบง |
1. เด็กหญิงสุภาวดี สังข์สนั่น |
1. นางสาวรัชนีกร โคตรจันทร์ |
2 |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนกุดแคนโนนมันปลา |
1. เด็กชายธวัชชัย วงละคร |
1. นายวีรยุทธ บุตรแสง |
3 |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านหนองจอกโนนสมบูรณ์ |
1. เด็กชายทินกร สีดาห้าว |
1. นางสาวนชนัญฑร ทองแสน |
4 |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านหนองหลวง |
1. เด็กหญิงอภิชญา ถมอุทธา |
1. นายธนากร หงษ์ทอง |
5 |
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนเพียงหลวง ๑๓ (ประชาบำรุง) ในทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตนราชกัญญา สิริวัฒนาพรรณวดี |
1. เด็กหญิงดาวิกา นาดี |
1. นางสุภาพร โคตรประทุม |
6 |
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนเพียงหลวง ๑๓ (ประชาบำรุง) ในทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตนราชกัญญา สิริวัฒนาพรรณวดี |
1. เด็กหญิงไอรดา ผดุงเวียง |
1. นางสาวพิชฬฎาภักดิ์ ปัตทะนนท์ |
7 |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านหนองหลวง |
1. เด็กหญิงจิราภรณ์ พิมพ์ประเสริฐ 2. เด็กหญิงชลนพรรณษา ยาเสร็จ |
1. นายนุชิต พุตเขียว 2. นางมารยาท เทพอินแดง |
8 |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลหนองควาย |
1. เด็กชายรัชชานนท์ วิสารธวงศ์ 2. เด็กชายอิทธิชัย ปริยแก้วฟ้า |
1. นายทรงชัย เที่ยงธรรม 2. นางสาวนัฏฐนิชชา กาลจักร |
หมวดหมู่ คณิตศาสตร์ |
9 |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 8 |
1. เด็กหญิงปิยนันท์ นิติธรรม |
1. นางสุรีพรรณ ผาบสิมมา |
10 |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านโพนทอง |
1. เด็กชายปองภพ ไชยเดช |
1. นางสาวอรอุมา เกษนัต |
11 |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านแบง |
1. เด็กหญิงกัญญารัตน์ แสงก่ำ 2. เด็กหญิงธิดารัตน์ โทไธสง 3. เด็กหญิงพิชญ์สินี หว่านเครือ |
1. นางสาวจิตรภา ทองภู 2. นางสาวหทัยชนก ดีซวง |
12 |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านแบง |
1. เด็กหญิงธมลวรรณ พันธ์ขาม 2. เด็กหญิงธิดารัตน์ สังกฤษณ์ 3. เด็กหญิงปาริฉัตร ยาสี |
1. นางสาวจิตรภา ทองภู 2. นางสาววราภรณ์ มะละปะทิ |
13 |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลหนองควาย |
1. เด็กชายธนภัทร รัญญะวิทย์ |
1. นางสาวสุดารัตน์ วรรณกุล |
14 |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลหนองควาย |
1. เด็กหญิงปรีญา สีเหลือง |
1. นางสาวสุดารัตน์ วรรณกุล |
15 |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลหนองควาย |
1. เด็กหญิงณัฐทิชา ทุมภารักษ์ 2. เด็กหญิงพิชญ์ชญาณี กองเพ็ชร |
1. นางสาวศิริพร บุราณเดช 2. นางสาวสุดารัตน์ วรรณกุล |
16 |
การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 8 |
1. เด็กชายธนกฤต พานพินิจ |
1. นางสาวมณีรัตน์ ไชยโยธีร์ |
17 |
การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านแบง |
1. เด็กหญิงจรรยารัตน์ ภูเพชร |
1. นายธวัชชัย ธรรมขันธ์ |
18 |
การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านหนองหลวง |
1. เด็กหญิงพิชชาพร มาดา |
1. นายนุชิต พุตเขียว |
หมวดหมู่ วิทยาศาสตร์ |
19 |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลหนองควาย |
1. เด็กชายวรพจน์ เชื้อทอง 2. เด็กชายอภิชา หล่มเหลา 3. เด็กชายอภิวิชญ์ ศรีบุญไทย |
1. นางสาวกนกพร อุ่นมะดี 2. นายนรินทร์ วงษ์สา |
20 |
การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลหนองควาย |
1. เด็กชายปรีดา สิงห์โค 2. เด็กชายพาโชค โสประดับ |
1. นายนัตพงษ์ ช่ออังชัน 2. นายสิทธิดล ศรีลานนท์ |
21 |
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานยิงยาง ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนเพียงหลวง ๑๓ (ประชาบำรุง) ในทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตนราชกัญญา สิริวัฒนาพรรณวดี |
1. เด็กชายศุภกิตติ์ พันง้าว 2. เด็กชายโชติวัฒน์ สุขวิชัย |
1. นายรณชัย โสพิน 2. นางสาววิมลรัตน์ ลิตรักษ์ |
22 |
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานปล่อยด้วยมือ ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนเพียงหลวง ๑๓ (ประชาบำรุง) ในทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตนราชกัญญา สิริวัฒนาพรรณวดี |
1. เด็กชายศุภวิชญ์ พันเดช 2. เด็กชายอนุพงษ์ คำพิชิต |
1. นายรณชัย โสพิน 2. นางสาววิมลรัตน์ ลิตรักษ์ |
23 |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านแบง |
1. เด็กหญิงชุติมา ผางน้ำคำ 2. เด็กหญิงนันทิดา หมู่ทอง 3. เด็กหญิงเบ็ญจมาศ แก้วไพวัลย์ |
1. นางสาวภวรรณตรี บุญเลี้ยง 2. นางสาวมุกรินทร์ นุตทะบัตร |
24 |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนกุดแคนโนนมันปลา |
1. เด็กหญิงธนิดา ศรีเมืองช้าง 2. เด็กชายธีรเทพ ชัยพิพัฒน์ 3. เด็กหญิงพัณณิตา ข่าทิพาที |
1. นางสาวธันญาภรณ์ พลหล้า 2. นางสาวอุมาพร ธรรมรังษี |
25 |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลหนองควาย |
1. เด็กชายณัฐวัฒน์ สมบูรณ์ 2. เด็กชายพัชรพล หาฉวี 3. เด็กชายภูวเนศวร์ ภูเงิน |
1. นางสาวกนกพร อุ่นมะดี 2. นางสาวนัฏฐนิชชา กาลจักร |
26 |
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนเพียงหลวง ๑๓ (ประชาบำรุง) ในทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตนราชกัญญา สิริวัฒนาพรรณวดี |
1. เด็กหญิงกฤตพร ปิตะเสน 2. เด็กหญิงจิดาภา นิลภูมิ |
1. นายรณชัย โสพิน 2. นางสาววิมลรัตน์ ลิตรักษ์ |
หมวดหมู่ สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
27 |
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านท่าคำบง |
1. เด็กหญิงบัณฑิตา ผ่านแผ้ว 2. เด็กหญิงปาลินี จันทร์โสดา 3. เด็กหญิงพิชา อริยธารา 4. เด็กหญิงวรัญญา พฤติกาล 5. เด็กหญิงศศิวิมล โคมชัยภูมิ |
1. นายรัฐพล พิณพงษ์ 2. นางสาววนิดา เนืองแก้ว |
28 |
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 8 |
1. เด็กหญิงคนัสนัน บุดดีกุล 2. เด็กหญิงนัชชา ไทยแสนทา 3. เด็กหญิงภัทรธิดา วิชาผา 4. เด็กหญิงรัตน์ติกานต์ นาใจดี 5. เด็กหญิงอัจฉราพร เปสี |
1. นางสาวมณีรัตน์ ไชยโยธีร์ 2. นางศุภลักษณ์ ดวงสำราญ |
29 |
การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนกุดแคนโนนมันปลา |
1. เด็กหญิงกนกพิชญ์ เหมืองทอง 2. เด็กหญิงกนกวรรณ ระวังการ 3. เด็กหญิงณัตรกานต์ บุญราศรี 4. เด็กหญิงบุญยาพร มีฤทธิ์ 5. เด็กหญิงอัจฉรินธร จันทร์แก้ว |
1. นางปรารี คงโนนกอก 2. นางสุภาพร สุโพธิ์คำ |
30 |
การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านหนองจอกโนนสมบูรณ์ |
1. เด็กหญิงกานต์พิชชา พงษ์ประเทศ 2. เด็กหญิงฐิติวรดา ราลคร 3. เด็กหญิงวราภรณ์ ปวงคำ 4. เด็กหญิงสุรีรัตน์ ปานนี้ 5. เด็กหญิงอมรรัตน์ อัตกุล |
1. นางสาวนชนัญฑร ทองแสน 2. นางนางสาวิตรี ภาคี |
31 |
การประกวดภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านหนองจอกโนนสมบูรณ์ |
1. เด็กหญิงกันยารัตน์ จานทอง 2. เด็กหญิงวิศัลยา ธุระงาน 3. เด็กหญิงสุภิญญา บุญจันทร์ 4. เด็กชายอภิเดช ปวงสุข 5. เด็กหญิงอุษณียาภรณ์ รัตเพ็ชร |
1. นายสมวิทย์ สมคุณา 2. นายสรณัฐ เทศารินทร์ |
32 |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลหนองควาย |
1. เด็กชายนัฐพงศ์ ศรีสร้อย |
1. นายนรินทร์ วงษ์สา |
33 |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านหนองวัวชุม |
1. เด็กชายศุภโชค แซ่กัว |
1. นางสาวพรรณวดี ผิวงาม |
34 |
การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนเพียงหลวง ๑๓ (ประชาบำรุง) ในทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตนราชกัญญา สิริวัฒนาพรรณวดี |
1. เด็กหญิงช่อผกา สารบ้านแห้ว 2. เด็กชายธีรศักดิ์ แสงรัตน์ |
1. นางสาวกัญญาภัคณัฏนันท์ วิชาเกวียน 2. นางสุภาพร โคตรประทุม |
35 |
การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลหนองควาย |
1. เด็กชายภูผา พฤฒิสาร 2. เด็กหญิงวีรวรรณ สุทธิสุข |
1. นางสาวกนกานต์ แสงมณี 2. นางสาวศิริพร บุราณเดช |
36 |
การประกวดสวดมนต์บาลีแปลไทย ป.1-ม.3 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านแบง |
1. เด็กชายฑีฆายุ กลางโคตร 2. เด็กชายธีรวัฒน์ ไกรจุมพล 3. เด็กชายนนทวัฒน์ สาวงนาม 4. เด็กชายพงศกร ศิลาอ้อ 5. เด็กชายพงษ์พนัส สังสนั่น 6. เด็กชายพีรภัทร พิทักษ์วาปี 7. เด็กชายรัฐภูมิ ทองไทย 8. เด็กชายอติเทพ ระดาฤทธิ์ 9. เด็กชายอภินันท์ คงปัญญา 10. เด็กชายเนติพล ภู่ดัด |
1. นายพุทธพงศ์ คุ้มชูศรี 2. นางสาวอภิญญา นิรานนท์ |
หมวดหมู่ สุขศึกษา และพลศึกษา |
37 |
การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลหนองควาย |
1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ วงษ์ศรีแก้ว 2. เด็กหญิงกัญญาภัทร โพธิสม 3. เด็กหญิงธนาภา วิสัยหมู 4. เด็กหญิงปคุณา กันยานุช 5. เด็กหญิงปาริชาติ คำสียา 6. เด็กหญิงพรชนก บริบูรณ์เนื้อ 7. เด็กหญิงวาสนา จันดา 8. เด็กหญิงสุภัสสร ธรรมสียา 9. เด็กหญิงอภิชญา สิมมาโคตร 10. เด็กหญิงอันริสา ดีพลโต |
1. นางรัชฎาภรณ์ สีหาภูธร 2. นางสาววิไลลักษณ์ อุราชา 3. นางอรวรรณ แสงอ่อน |
38 |
การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านท่าคำบง |
1. เด็กชายกิตติศักดิ์ แทนกลาง 2. เด็กชายฉลองชัย รัตนอนันต์ 3. เด็กชายญาณวรุตม์ สีทาหล้า 4. เด็กชายนดล โคมชัยภูมิ 5. เด็กชายภานุวัฒน์ แสนโคตร 6. เด็กชายยุทธจักร ฝอยกลาง 7. เด็กชายรุ่งโรจน์ เทียนทอง 8. เด็กชายวิทยา นาใจย็น 9. เด็กชายศุภกร ชัยรัตน์ 10. เด็กชายสมพร ตุ่นก่อ |
1. นายรัฐพล พิณพงษ์ 2. นางสาววนิดา เนืองแก้ว 3. นายอัษฏาวุธ นาชัยฤทธิ์ |
39 |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านท่าคำบง |
1. เด็กหญิงจีรภา ปัญญาศรี 2. เด็กหญิงวรดา ลาภแก้ว |
1. นางสาวนาริญ พิมพ์วิชา 2. นายรัฐพล พิณพงษ์ |
หมวดหมู่ ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
40 |
การแข่งขันจิตรกรรมเทคนิคผสม Mixed Media ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลหนองควาย |
1. เด็กหญิงวริษา เบ้าทองหล่อ |
1. นางสาววิภารัตร ตางจงราช |
41 |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านท่าคำบง |
1. เด็กหญิงเนตรนภา นาใจเย็น |
1. นายอัษฎาวุธ นาชัยฤทธิ์ |
42 |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนกุดแคนโนนมันปลา |
1. เด็กหญิงน้ำทิพย์ ไชยวงศ์ |
1. นางสาวอุมาพร ธรรมรังษี |
43 |
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนกุดแคนโนนมันปลา |
1. เด็กชายชาติกล้า ดันดั้น 2. เด็กหญิงเกษราภรณ์ อ่างชิน |
1. นางวิลาวัณย์ เทพแก้ว 2. นางสุภาพร สุโพธิ์คำ |
44 |
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนกุดแคนโนนมันปลา |
1. เด็กหญิงจรรยพร ขันทองดี 2. เด็กหญิงพิชญา ทองโคตร |
1. นางสาววิลาวัณย์ เทพแก้ว 2. นางสุภาพร สุโพธิ์คำ |
45 |
การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านแบง |
1. เด็กชายกรวิทย์ สาวงนาม 2. เด็กหญิงวริศรา สอนสุภาพ 3. เด็กชายเฉลิมพล แสงก่ำ |
1. นางนิตยา ศิลาคม 2. นางสาวภวรรณตรี บุญเลี้ยง |
46 |
การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านแบง |
1. เด็กหญิงชนิภา จำปาทอง 2. เด็กหญิงปณิตา สาวงนาม 3. เด็กชายอรรถพล จันทร์ไทย |
1. นางนิตยา ศิลาคม 2. นางสาวภวรรณตรี บุญเลี้ยง |
หมวดหมู่ ศิลปะ-ดนตรี |
47 |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลหนองควาย |
1. เด็กชายพชรมงคล แก้วภักดี |
1. ว่าที่ร้อยโทธวัชชัย โพธิ์ทา |
48 |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลหนองควาย |
1. เด็กหญิงเสาวณีย์ จอมทิพย์ |
1. ว่าที่ร้อยตรีธวัชชัย โพธิ์ทา |
49 |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลหนองควาย |
1. เด็กหญิงปิยะมาศ ทองรัตน์ |
1. ว่าที่ร้อยตรีธวัชชัย โพธิ์ทา |
50 |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลหนองควาย |
1. เด็กชายมงคล เหล่าภู |
1. ว่าที่ร้อยตรีธวัชชัย โพธิ์ทา |
51 |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลหนองควาย |
1. เด็กหญิงเสาวณีย์ จอมทิพย์ |
1. ว่าที่ร้อยตรีธวัชชัย โพธิ์ทา |
หมวดหมู่ ศิลปะ-นาฏศิลป์ |
52 |
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านท่าคำบง |
1. เด็กหญิงกัญญารัตน์ แสงฤทธิ์ 2. เด็กหญิงณัฐกานต์ ฤทธิ์วิชัย 3. เด็กหญิงทักษอร ป้องคำสิงห์ 4. เด็กหญิงภูรดา หงษาพุฒ 5. เด็กหญิงวิลาวัลย์ มีแยบ 6. เด็กหญิงศุภรัตดา กุสุมาตร 7. เด็กหญิงเจติยา บัวเลิง 8. เด็กหญิงไอรดา น้อยเมือง |
1. นางสาวปฒิษา สีม่วง 2. นายรัฐพล พิณพงษ์ 3. นางสาววนิดา เนืองแก้ว 4. นางสาวสิริลักษณ์ คูณแก้ว |
53 |
การแข่งขันการแสดงตลก ป.1-ม.3 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลหนองควาย |
1. เด็กชายทัศวรรษ วงษ์นู 2. เด็กชายธีรพัฒน์ ชาฎา 3. เด็กชายภัทรพล นนมนตรี 4. เด็กชายสิทธิเดช สีวันโน 5. เด็กชายอรรณพ จันทะวัน |
1. ว่าที่ร้อยตรีธวัชชัย โพธิ์ทา 2. นางสาววิไลลักษณ์ อุราชา |
หมวดหมู่ ภาษาต่างประเทศ |
54 |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านหนองหลวง |
1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ คำแหงพล |
1. นางสาวปวีณา เประกันยา |
55 |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลหนองควาย |
1. เด็กหญิงวรินยุพา ยิ่งอินทร์ |
1. นางรัชฎาภรณ์ สีหาภูธร |
หมวดหมู่ กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
56 |
การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านโพนทอง |
1. เด็กหญิงณัฐณิชา ภูเลื่อน 2. เด็กชายธนกฤต คุ้มภัย 3. เด็กชายภาสกร ศรีวงษ์ 4. เด็กหญิงสุกันยา ตาคำวงษ์ 5. เด็กหญิงอภิชญา ปามี 6. เด็กหญิงอริสรา ธุระงาน |
1. นางกฤษณา พรหมภักดี 2. นางสาวสุธาทิพย์ บุญสวาท 3. นางสาวอรอุมา เกษนัต |
หมวดหมู่ คอมพิวเตอร์ |
57 |
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลหนองควาย |
1. เด็กหญิงชยานันต์ ทองรัตน์ 2. เด็กหญิงภัทรธิดา มาตรนาคุณ |
1. นายพสธร พินิจ 2. นางอุมารัก รางศรี |
58 |
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านท่าคำบง |
1. เด็กชายธันณัฐธรณ์ ศรีบุญทัย 2. เด็กชายธีรพงษ์ เสริมแสน |
1. นายธนวัฒน์ ชาติชำนิ 2. นางสาวมุกศิมาศ เคนทรภักดิ์ |
59 |
การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลหนองควาย |
1. เด็กหญิงช่อผกา ปานเปลี่ยน 2. เด็กหญิงณัฏฐณิชา แก้วภักดี |
1. นายพสธร พินิจ 2. นางอุมารัก รางศรี |
หมวดหมู่ การงานอาชีพ |
60 |
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านหนองวัวชุม |
1. เด็กชายกมล คำสีโห 2. เด็กชายธีรภัทร์ ดอนคูณศรี 3. เด็กหญิงลัคณา จิตปัญญา |
1. นายบัวลอย เลพล 2. นายพัชรกฤษฎ์ พวงเกตุ |
61 |
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลหนองควาย |
1. เด็กหญิงกรรณิกา นาไชย 2. เด็กหญิงณัฏฐณิชา เส้นเศษ 3. เด็กหญิงมนทกานต์ ฝายชำนาญ |
1. นางสาววิภารัตร ตางจงราช 2. นางอุมารัก รางศรี |
62 |
การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านหนองวัวชุม |
1. เด็กชายชัยนันท์ สุรจิต 2. เด็กชายธนฉัตร นามโนน 3. เด็กชายธนพนธ์ พงษ์สรรพัง |
1. นางสาวจันทิมาภรณ์ กะลืมพันธ์ 2. นางสาวฐิติญาภรณ์ ราชมนตรี |
63 |
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนเพียงหลวง ๑๓ (ประชาบำรุง) ในทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตนราชกัญญา สิริวัฒนาพรรณวดี |
1. เด็กหญิงขวัญชนก ทับอาสา 2. เด็กหญิงญาณิศา ทีน้อย 3. เด็กหญิงวันวิษา สุวรรณคำ |
1. นางสุจิรา นาใจคง 2. นายสุทธิพงษ์ อารีเอื้อ |
64 |
การประกวดแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนเพียงหลวง ๑๓ (ประชาบำรุง) ในทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตนราชกัญญา สิริวัฒนาพรรณวดี |
1. เด็กหญิงจิดาภา พึ่งวงษ์ 2. เด็กหญิงจิรวรรณ ศรีคงเพชร 3. เด็กหญิงสุธินันท์ ทองกรม |
1. นางสาวกัญญาภัคณัฏนันท์ วิชาเกวียน 2. นางสาวจานุนันท์ โสขำ |
65 |
การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนเพียงหลวง ๑๓ (ประชาบำรุง) ในทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตนราชกัญญา สิริวัฒนาพรรณวดี |
1. เด็กหญิงณัฐกานต์ ผาสีดา 2. เด็กหญิงปัญญาพร ขันธบุตร 3. เด็กหญิงอนุศรา คำผาสุข |
1. นางสุจิรา นาใจคง 2. นางสาวสุบรรณ โทดำมา |
66 |
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนเพียงหลวง ๑๓ (ประชาบำรุง) ในทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตนราชกัญญา สิริวัฒนาพรรณวดี |
1. เด็กหญิงกฤตพร ปิตะเสน 2. เด็กหญิงณัฐกานต์ ผาสีดา 3. เด็กหญิงปัญญาพร ขันธบุตร |
1. นางสาววิมลรัตน์ ลิตรักษ์ 2. นางสุภาพร โคตรประทุม |
หมวดหมู่ ปฐมวัย |
67 |
การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลหนองควาย |
1. เด็กหญิงฐานุตรา แพงงา 2. เด็กหญิงพิริษา ปานพิมพ์ 3. เด็กหญิงภิรัญญา มาตณาคุณ |
1. นางสาวกฤษณา ปัตถะยักษ์ 2. นางสาวศิรินันท์ ทองเต็ม |
68 |
การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านหนองจอกโนนสมบูรณ์ |
1. เด็กหญิงกนกกร บูโฮม 2. เด็กหญิงพลอยชมพู ภูเดช 3. เด็กหญิงรินท์นิตา พิสัยสุข |
1. นางสาวพัชราภรณ์ นนยะโส 2. นางหงษ์ทัย ศรีบุญไทย |
หมวดหมู่ เรียนรวม - ภาษาไทย |
69 |
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนกุดแคนโนนมันปลา |
1. เด็กชายดนุเดช ลุนมาตร |
1. นางสาวธันญาภรณ์ พลหล้า |
หมวดหมู่ เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
70 |
การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านท่าคำบง |
1. เด็กหญิงกมลทิพย์ วินิจ 2. เด็กชายวรชิต แสนโคตร |
1. นายรัฐพล พิณพงษ์ 2. นางสาววนิดา เนืองแก้ว |
หมวดหมู่ เรียนรวม - ศิลปะ |
71 |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนกุดแคนโนนมันปลา |
1. เด็กชายพีรพล โคสะคง |
1. นางสาวอุมาพร ธรรมรังษี |
72 |
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนกุดแคนโนนมันปลา |
1. เด็กชายชนะพล พรมวงษ์ |
1. นายไพบูลย์ เสนานาม |
73 |
การแข่งขันการเต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลหนองควาย |
1. เด็กหญิงกัลญาวีร์ จวงโส 2. เด็กหญิงจิราวรรณ แก้วประทุม 3. เด็กหญิงฤทัยรัตน์ ทองคำกรม 4. เด็กหญิงวิรินดา พิมพะนิตย์ 5. เด็กหญิงอภิญญา ทองคำปลิว 6. เด็กหญิงอารยา ธรรมดารพ |
1. นางสาวกนกกานต์ แสงมณี 2. นายทรงชัย เที่ยงธรรม 3. นางสาวสุดารัตน์ วรรณกุล |
หมวดหมู่ เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี |
74 |
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนกุดแคนโนนมันปลา |
1. เด็กชายชวิน จันทร์เกตุ 2. เด็กชายธนากร บัวทอง |
1. นางสาวธันญาภรณ์ พลหล้า 2. นางสาวอุมาพร ธรรมรังษี |
หมวดหมู่ ศิลปวัฒนธรรมอีสาน |
75 |
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโปงลาง ป.1-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านหนองบัวเงิน |
1. เด็กชายพงศกร แสนประสิทธ์ |
1. นางสาววราภรณ์ สิงห์ทองทราย |
76 |
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวพิณ ป.1-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านหนองบัวเงิน |
1. เด็กชายชานนท์ แก้ววงษา |
1. นายวิทยา วงษ์ไชยา |
รวม |
76 |
195 |
128 |