ลำดับ |
รายการ |
อันดับ |
โรงเรียน |
นักเรียน |
ครู |
หมวดหมู่ ภาษาไทย |
1 |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กหญิงญากานต์ คลังธนัง |
1. นางสาวสุภัชญา ชัยรัตนะเวโรจน์ |
2 |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กหญิงกัญญาพัชร์ โถววิริยะกุล |
1. นางนภัส เสือสิงห์ |
3 |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กหญิงปริดา เที่ยงธรรม |
1. นางสาวยุวดี ฉิมม่วง |
4 |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนวัดบางจะเกร็ง(ประโชตประชานุกูล) |
1. เด็กหญิงเอ้ย พม่า |
1. นางพรรณทิภา ปิ่นสุวรรณ |
5 |
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กหญิงเกวลิน นาคทอง |
1. นางสาวฌลาพร มรรคเจริญ |
6 |
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กหญิงณภัทรา เสือสิงห์ |
1. นายวิสันต์ สังฆะเวช |
7 |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กหญิงกฤติมุข อารีวงค์ 2. เด็กหญิงรัชญาภัทร์ ชัยรัตนะเวโรจน์ |
1. นางสาวรำพึง ไกรรักษ์ 2. นางสาวสุพัตรา ศรีธรรมมา |
8 |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนวัดปากสมุทร |
1. เด็กชายณัฐภัทร เจริญผล 2. เด็กหญิงสุมน - |
1. นางสาวอรพรรณ ริ้วสุขสันต์ 2. นางสาวเสาวลักษณ์ กล่ำเถื่อน |
หมวดหมู่ คณิตศาสตร์ |
9 |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กชายกรธัช อ่อนสอาด |
1. นางสาวทิญาดา ขุมทรัพย์ |
10 |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กชายปณณวัช สีดอกบวบ |
1. นายธนวรรธน์ สมบูรณ์ |
11 |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กหญิงน้ำเพชร คะทะมาตย์ 2. เด็กหญิงพัทธนันท์ สุขอุดม 3. เด็กหญิงวิชญาดา ปุ่นอุดม |
1. นางสาวณัฐชยา ทับทิมทอง 2. นางสาวเพิ่มพร ม่วงใหญ่ |
12 |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กหญิงปริชญา ปานเอี่ยม 2. เด็กหญิงวัชรียา พิเสฏฐศลาศัย 3. เด็กชายสุรพิชย์ เขียวเจริญ |
1. นางวัลลภา บุญเสี่ยง 2. นางสาวศรัณยา ปานอุรัง |
13 |
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กหญิงมณฑกาญจน์ ทองคำ 2. เด็กชายอภิวิชญ์ อรุณราช |
1. นางสาวกนกวรรณ โชคบรรดาลสุข 2. นางสาวณัฐชยา ทับทิมทอง |
14 |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กชายณิชพน ทุ่มนุ่ม |
1. นางสาวหัทยา ฉอ้อนศรี |
15 |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กชายธนภัทร วงษ์เกษม |
1. นางสาวกนกวรรณ โชคบรรดาลสุข |
16 |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กชายจิรายุ บุญชู 2. เด็กหญิงณัชชา แก้วมณี |
1. นายธนวรรธน์ สมบูรณ์ |
17 |
การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กชายปฏิพล ศรีนนทวรนัน |
1. นางพัชรี กล้ายประยงค์ |
18 |
การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กหญิงธัณญกัลย์ เลิศลักขณวงศ์ |
1. นางสาวเพิ่มพร ม่วงใหญ่ |
19 |
การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กชายพงศ์พล ตันทพงษ์ |
1. นายพัชรพล ณ พัทลุง |
หมวดหมู่ วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
20 |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กหญิงณัฐกฤตา แปลกฤทธิ์ 2. เด็กชายธนพล สันติวงศ์วนิช 3. เด็กชายธนัช ศรีเหรา |
1. นางจริญญา เลขาณุการ 2. นางสาวจุฑารัตน์ เต็มเปี่ยม |
21 |
การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนวัดบางจะเกร็ง(ประโชตประชานุกูล) |
1. เด็กหญิงขวัญนภา ฟักแย้ม 2. เด็กชายธีรเทพ พังจันทร์ |
1. นางกรรณิกา สว่างจิตต์ 2. นายนภัสดล ลาภรัตนากร |
22 |
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานยิงยาง ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนวัดปากสมุทร |
1. เด็กชายธนกร นาคเอก 2. เด็กชายมนัญชัย พูลมาก |
1. นางสาวบุณฑริก ร่วมรัก 2. นางสาววารุณี นุตรักษ์ |
23 |
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานปล่อยด้วยมือ ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนวัดบางจะเกร็ง(ประโชตประชานุกูล) |
1. เด็กชายพัสกร บุญเลิศ 2. เด็กชายศิลาพัฒน์ มีประเสริฐ |
1. นางกรรณิกา สว่างจิตต์ 2. นายนภัสดล ลาภรัตนากร |
24 |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กชายชวัลกร ทองคำเจริญ 2. เด็กหญิงพลอยขวัญ พันธ์เจริญ 3. เด็กหญิงมิณฏา ตละมาส |
1. นางนภารัตน์ หอเจริญ 2. นางสาวพัฏตราภรณ์ สิงหจันทร์ |
25 |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กหญิงภคพร จันทร์เพ็ง 2. เด็กชายวรเมธ สุทธิประภา 3. เด็กหญิงอัญชิสา คงตระกูล |
1. นางสาวฐิติมา ใจชื้น 2. นางสาวธมกร มรรคเจริญ |
26 |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนวัดศรัทธาธรรม |
1. เด็กชายมรกต ประทุมวัน 2. เด็กหญิงสุจิตรา สุวรรณวงษ์ 3. เด็กหญิงสุพิชชา นวมเจริญ |
1. นางสาวธนัญญา นาดี 2. นางสาวรสา พลจันทร์ |
27 |
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กหญิงกานต์กวินทรา เล่าตะ 2. เด็กชายภัทรชนน งามเผือก |
1. นางสาวฐิติมา ใจชื้น 2. นางสาวพัฏตราภรณ์ สิงหจันทร์ |
หมวดหมู่ สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
28 |
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กหญิงตรีรัตน์ ด่านโอภาส 2. เด็กหญิงพัชรมญช์ ตันธนวิกรัย 3. เด็กหญิงมนัญชยา หนูน้อย 4. เด็กหญิงศิร์กานต์ วีระสกุลกานต์ 5. เด็กหญิงสมิตา จันทโชติ |
1. นายกิตติภัทร ทัศนบรรจง 2. นางกิตติยา ทัศนบรรจง |
29 |
การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กหญิงปุณณิกา บุระสิทธ์ 2. เด็กชายพัชนน ดีรักษา 3. เด็กหญิงพิมพ์รตา โรจน์กุลสุวรรณ 4. เด็กชายภูรินท์ สุนทรารัตน์พงษ์ 5. เด็กหญิงสิริจรรยา ปิ่นศิริ |
1. นางสาวชลัยรัตน์ โปร่งใจ 2. นางสาวลูกศร เติมธะนะศักดิ์ |
30 |
การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กชายพนพล ตั้งประเสริฐ 2. เด็กหญิงพรรณกาญจน์ สกนธ์กาญจน์ 3. เด็กหญิงภิรัญญา จันทรอภิวัฒนา 4. เด็กหญิงมิ่งฟ้า เทียมสมชาติ 5. เด็กชายศุภกร คงเปี่ยม |
1. นางสาวลูกศร เติมธะนะศักดิ์ 2. นางสาวโชติกา เรืองฤทธิธา |
31 |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กหญิงณัฎฐณิชา สุขสมัคร |
1. นางสาวอัมพวา ทุมมา |
32 |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กหญิงกุลณดา คลองน้อย |
1. นางสาวอัมพวา ทุมมา |
33 |
การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กหญิงกัลยกร วัฒนประดิษฐ 2. เด็กชายพลากร เพ็ชรสว่าง |
1. นางบัญชร พลพุก 2. นางสาวลูกศร เติมธะนะศักดิ์ |
34 |
การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กหญิงพิชญาภา สงวนตั้ง 2. เด็กชายเขมภัทร ดวงมาลย์ |
1. นางบัญชร พลพุก 2. นางสาวอัมพวา ทุมมา |
35 |
การประกวดสวดมนต์บาลีแปลไทย ป.1-ม.3 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กหญิงฐิติรัตน์ ศรีมหาดไทย 2. เด็กหญิงณัชชา นาคทอง 3. เด็กหญิงนวสรณ์ กฤตนันท์ 4. เด็กหญิงวชิรญาณ์ ไตรเพ็ชร์พจน์ 5. เด็กหญิงสาริศา ตั้วเจริญ 6. เด็กหญิงอริสรา เผื่อนบุษบง |
1. นางสาวลูกศร เติมธะนะศักดิ์ 2. นายวิสันต์ สังฆะเวช 3. นางสาวโชติกา เรืองฤทธิธา |
หมวดหมู่ สุขศึกษา และพลศึกษา |
36 |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กหญิงกรองกราณ ฝั่งสินธุ์ 2. เด็กชายธนกร บุญราศรี |
1. นายธนภัทร วิบูลย์นัติพงษ์ 2. นายโอม แจ้งสว่างศรี |
หมวดหมู่ ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
37 |
การแข่งขันจิตรกรรมเทคนิคผสม Mixed Media ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กหญิงปรียาภัทร โชติช่วง |
1. นายวัสนะ วีระวัฒน์ |
38 |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กชายพาที นิโครธานนท์ |
1. นายวัสนะ วีระวัฒน์ |
39 |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กหญิงปณิสรา อินอ่อน |
1. นายวัสนะ วีระวัฒน์ |
40 |
การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 70 |
1. เด็กชายนิธิศ มังกรวงศ์ 2. เด็กชายศิริชัย รุ่งเรือง 3. เด็กหญิงอรวรา เพิ่มก้อน |
1. นางสาววิลาสินี กล้ายประยงค์ 2. นางสาวศรัญญา วงษาสืบ |
41 |
การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 70 |
1. เด็กหญิงฐิติมา ช้อนทอง 2. เด็กชายศิวปรีชา น้ำดอกไม้ 3. เด็กหญิงสาวิตรี จันทร์หอม |
1. นางสาวศศิธร ศรีราธารา 2. นางสาวอัญชลี เชื้องาม |
หมวดหมู่ ศิลปะ-ดนตรี |
42 |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนวัดศรัทธาธรรม |
1. เด็กหญิงณัฐฐินันท์ บุญเสริม |
1. นางสาวภรภัทร โชติภาวริศ |
43 |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กหญิงณิชนันทน์ ปานอุรัง |
1. นายธนิตร คุณารักษ์ |
44 |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กหญิงญานิดา นิติวดีลักขณา |
1. นายธนิตร คุณารักษ์ |
45 |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กชายสุกำพล ทรงสกุล |
1. นายธนิตร คุณารักษ์ |
46 |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กหญิงนันนภัส เสวตสุวรรณ |
1. นายธนิตร คุณารักษ์ |
47 |
การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ป.1-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กชายชวณัฏ เกิดศรีพันธ์ |
1. นายกิตติภัทร ทัศนบรรจง |
48 |
การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ป.1-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กหญิงบุญญาดา ดื้อกระโทก |
1. นางกิตติยา ทัศนบรรจง |
49 |
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กชายธนภัทร นวลจันทร์ |
1. นางกิตติยา ทัศนบรรจง |
50 |
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กชายณัฐพัชร์ คล้ายวงศ์ |
1. นายกิตติภัทร ทัศนบรรจง |
หมวดหมู่ ศิลปะ-นาฏศิลป์ |
51 |
การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนวัดปากสมุทร |
1. เด็กหญิงกมลวรรณ ชมบุญอินทร์ 2. เด็กชายซันออง - 3. เด็กหญิงณฉัตร เสาทอง 4. เด็กชายธนกฤต แก้วพิทักษ์ 5. เด็กหญิงนิตยา ถาวีวร 6. เด็กชายปรเมธร์ พรหมถึง 7. เด็กชายพุฒิภัทร เกิดทองดี 8. เด็กหญิงมัณฑนา กองชิด |
1. นางสาวกฤติมา จีรัง 2. นางยลรดี สุทธินิมิตร 3. นางสาวสาวิกา รูปสวย |
หมวดหมู่ ภาษาต่างประเทศ |
52 |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กหญิงนภัสชญาฐ์ รัตนาศิริภิรมย์ |
1. นางสาวสุวนันท์ พันธ์พงษ์วงศ์ |
53 |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กหญิงรวิภัทร จิตต์อารีย์เทพ |
1. นางสาวสุจีนันท์ รุจบุญนาศักดิ์ |
54 |
การเขียนเรื่องสั้นภาษาอังกฤษประกอบภาพ (Pictorial Writing) ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กชายธันยบูรณ์ ตรีสุข |
1. นางสาวโสลดา ประยงค์พันธ์ |
55 |
การแข่งขันพูด-ภาษาจีน ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กหญิงฐิตาพร รัตนาศิริภิรมย์ 2. เด็กหญิงวรพิชชา จั่นเพชร |
1. MissLU SUFEN 2. นางสาวปทุมพร มีโพธิ์ |
หมวดหมู่ กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
56 |
การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กชายกิจธนนพ์ องอาจ 2. เด็กชายกิตติพิชญ์ บวรวิวิธไชย 3. เด็กชายณภัทร เนียมพิบูลย์ 4. เด็กชายธนดล จิตตถาวร 5. เด็กชายธนภัทร หลิมประเสริฐ 6. เด็กชายยศวินทร์ ขำครุฑ 2 |
1. นายธนภัทร วิบูลย์นัติพงษ์ 2. นายโอม แจ้งสว่างศรี |
57 |
การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กชายชยพัทธ์ เชื้อแก้ว 2. เด็กชายณัฐกมล นิลน้อยศรี 3. เด็กชายธนคุณ จิตตถาวร 4. เด็กชายธนเดช เพชรรักษ์ 5. เด็กชายภัทรพัฒน์ ดรุณศรี 6. เด็กชายศุภกฤต จินตพงค์ |
1. นายธนภัทร วิบูลย์นัติพงษ์ 2. นายโอม แจ้งสว่างศรี |
58 |
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนวัดปากสมุทร |
1. เด็กหญิงดวงรัตน์ ปานเขียน 2. เด็กหญิงปรียนันท์ ชมบุญอินทร์ 3. เด็กหญิงสุภาวดี วุฒิทศพร |
1. นางสาวทัณฑิมา สุขไพบูลย์ 2. นางสาวเสาวลักษณ์ กล่ำเถื่อน |
59 |
การแข่งขันยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กหญิงกชกร วิทิตพันธ์ 2. เด็กหญิงณิชาภัทร บัวดี 3. เด็กหญิงหทัยกาญจน์ แสวงศิลป์ |
1. นางสาวสุภาภรณ์ สุจินตาภิรมย์ |
หมวดหมู่ คอมพิวเตอร์ |
60 |
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กหญิงพรไพลิน ปิ่นเกตุ 2. เด็กหญิงสุพิชฌาย์ สงวนไพบูลย์ |
1. นางสาวณัฏฐณิชาต์ แม้นสมุทรใจ 2. นายธนา อุทาพงศ์ |
61 |
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กหญิงกุลณัฐ ทุมรัตน์ 2. เด็กหญิงพิมพ์นารา จิตต์ไพโรจน์ |
1. นางสาวจารุวรรณ กิติจันทร์ 2. นางสาวณัฏฐณิชาต์ แม้นสมุทรใจ |
62 |
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กชายวายุ ทองแท้ 2. เด็กชายโยฮัน คิม |
1. นางสาวจารุวรรณ กิติจันทร์ 2. นายธนา อุทาพงศ์ |
63 |
การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กหญิงปวินพร อินทเกตุ 2. เด็กหญิงภัสร์ธนาภรณ์ ชัยวัฒน์ |
1. นางสาวจารุวรรณ กิติจันทร์ 2. นางสาวณัฏฐณิชาต์ แม้นสมุทรใจ |
หมวดหมู่ การงานอาชีพ |
64 |
การประกวดแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านฉู่ฉี่ |
1. เด็กชายจิรากร ยิ้มศรวล 2. เด็กหญิงธรรศวรท พ้นภัย 3. เด็กชายวัชรพงศ์ เจริญรัตน์ |
1. นางสาวมธุรส สิงห์โต 2. นางวรัญญา เชื้อชูชาติ |
หมวดหมู่ ปฐมวัย |
65 |
การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กชายชนัญกฤติ ทองจับ 2. เด็กหญิงภัสสมล สถิรยากร 3. เด็กหญิงอัญญา นุชประเสริฐ |
1. นางสาวสายฝน เอี่ยมสิทธิ์ 2. นางสาวเบญจพร ทัศน์ศรี |
66 |
การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม |
1. เด็กหญิงดาริน สีมาเสริมสุขกุล 2. เด็กหญิงริฌา ภัณฑารักษ์สกุล 3. เด็กหญิงวชิราภรณ์ สุระศิลป์ |
1. นางรัชนี นิลศรี 2. นางเลิศนารี รอดกำเนิด |
หมวดหมู่ เรียนรวม - ภาษาไทย |
67 |
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านฉู่ฉี่ |
1. เด็กหญิงจิดาภา พ้นภัย |
1. นางสาวทิพวรรณ สีดำ |
หมวดหมู่ เรียนรวม - การงานอาชีพ |
68 |
การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านฉู่ฉี่ |
1. เด็กหญิงจิดาภา พ้นภัย 2. เด็กชายธนาวัตน์ ดารารอด 3. เด็กชายพีรภัทร เอื้อสกุล |
1. นางสาวประวีณา ศิริ 2. นางสาวมธุรส สิงห์โต |
หมวดหมู่ เรียนรวม - ศิลปะ |
69 |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านฉู่ฉี่ |
1. เด็กหญิงพัชษอร คงวัตธนา |
1. นางสาวมธุรส สิงห์โต |
70 |
การแข่งขันการเต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านฉู่ฉี่ |
1. เด็กชายธนวัฒน์ ปั้นทอง 2. เด็กชายพีรภัทร เอื้อสกุล 3. เด็กหญิงวันใหม่ วารินสวัสดิ์ 4. เด็กหญิงอุทุมพร ฟูกลิ่น 5. เด็กชายเอกทัต จันทร์ปราณี |
1. นางสาวกมลพรรณ พูลเพิ่ม 2. นางวรัญญา เชื้อชูชาติ 3. นายเตชสิทธิ์ เรืองรัตน์สุนทร |
รวม |
70 |
152 |
109 |