ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 |
88 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงนภัสสร ทับสีรักษ์ |
1. นางจุไรรัตน์ เปี่ยมหน้าไม้ |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 |
83 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงณัฐนรี สิทธิ์ผิน |
1. นายอภิรักษ์ ทองสุข |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 |
83 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวอรวรรณยา สิทธิไชย |
1. นางหทัยกาญจ์จน์ โคแก้ว |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 |
95 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงชมนาด ไชยบุญตา |
1. นางพัชชรินทร์ พิมมะรัตน์ |
5 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 |
80 |
ทอง |
4 |
1. เด็กชายนิธิพัฒน์ ศรีซองเชษฐ์ |
1. นายอภิรักษ์ ทองสุข |
6 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 |
94 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงอชิรญา แพงหอม |
1. นางพัชชรินทร์ พิมมะรัตน์ |
7 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงอริษา ไชยบุญตา |
1. นายอภิรักษ์ ทองสุข |
8 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงสุทิดา ชัยบุญตา |
1. นางหทัยกาญจน์ โคแก้ว |
9 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 |
95 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงภาวินี เกษทอง 2. เด็กหญิงสุปรีญา อาจสมดี |
1. นางกุลชรี สายยาพัฒน์ 2. นายอภิรักษ์ ทองสุข |
10 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงจันทภา ไฮวัง 2. เด็กหญิงณีรนุช บุญญาพิทักษ์ |
1. นางสาววันวิวาห์ มาลา 2. นางหทัยกาญจน์ โคแก้ว |
11 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงอภิษฎา แพงหอม |
1. นายโกวิท สุวรรณพันธ์ |
12 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 |
70 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาววรรณวิษา แสนแก้ว |
1. นายโกวิท สุวรรณพันธ์ |
13 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นายยศวัน เขียวสงคราม 2. นางสาววรรณวิษา แสนแก้ว |
1. นายฉัตรชัย กลั่นบุศย์ 2. นายโกวิท สุวรรณพันธ์ |
14 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงเอมิกา เพ็งจาด |
1. นางสาววันวิวาห์ มาลา |
15 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 |
84 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายภานุพงศ์ สุขะ |
1. นายโกวิท สุวรรณพันธ์ |
16 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 |
85.25 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายจารุภัทร จอมสิงขร 2. นายธราธร ทองสะอาด 3. เด็กชายปรัชญา ศรีอุดร |
1. นางวารุณี สุ่มมาตย์ 2. นายอาวุธ บุตรวัง |
17 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายจีระศักดิ์ ศรีคุ้ม 2. เด็กชายปรัชญา ศรีอุดร |
1. นางวารุณี สุ่มมาตย์ 2. นายอาวุธ บุตรวัง |
18 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 |
91 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงจิรนันท์ จอมสิงขร 2. เด็กหญิงชารียา อัคจันทร์ 3. เด็กหญิงดาวิกา ศรีอุดร 4. เด็กหญิงธันย์ชยา บุญเลิศ 5. เด็กหญิงนัชชา แพงโคตร |
1. นางสาวลัดดาวรรณ ไชยยศ 2. นางวารุณี สุ่มมาตย์ |
19 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 |
93 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวนิจฉรา ศรีซองเชศ 2. เด็กหญิงพรฤดี สาดี 3. นางสาววริศรา โคตรนาวัง 4. เด็กหญิงสุนิษา พันธ์ชัย 5. นางสาวอรวรรณยา สิทธิไชย |
1. นางสาวประติภา อิ้มพัฒน์ 2. นางสาววันวิวาห์ มาลา |
20 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงวราภรณ์ แย้มพวง |
1. นางหทัยกาญจน์ โคแก้ว |
21 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 |
85 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงกนกนิภา ปาแก้ว 2. เด็กชายปฏิภัทร เวียงอินทร์ |
1. นางจุไรรัตน์ เปี่ยมหน้าไม้ 2. นางพัชรินทร์ พิมมะรัตน์ |
22 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 |
91 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงนรากรณ์ มุษารักษ์ 2. เด็กชายนวพล สุขรี |
1. นางสาวประติภา อิ้มพัฒน์ 2. นางวารุณี สุ่มมาตย์ |
23 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงธันยพร มานะโส 2. เด็กชายอภิสิทธิ์ ชูกำแหง |
1. นางสาวประติภา อิ้มพัฒน์ 2. นางสาววันวิวาห์ มาลา |
24 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดสวดมนต์บาลีแปลไทย ป.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงกิติยา ควรเสนา 2. เด็กหญิงชนิกานต์ บุญยี่ยวน 3. เด็กหญิงบุญญานุช ไชยบุญตา 4. เด็กหญิงรัชชประภา ไชยบุญตา 5. เด็กหญิงวรรณวรา ชุมรัมย์ 6. เด็กหญิงอภิญญา ไชยบุญตา |
1. นางกุลชรี สายยาพัฒน์ 2. นางสาวลัดดาวรรณ ไชยยศ 3. นายอภิรักษ์ ทองสุข |
25 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 |
96 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกนกอร อาจสมดี 2. เด็กหญิงศิริวัลย์ ฝ่ายระสาน |
1. นางสาวลัดดาวรรณ ไชยยศ 2. นางสุวรรณประสิทธิ์ ธีรพงศ์ธนสุข |
26 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงรัตน์ชนก วังสันต์ 2. เด็กหญิงวราภรณ์ แย้มพวง |
1. นางจุไรรัตน์ เปี่ยมหน้าไม้ 2. นายฉัตรชัย กลั่นบุศย์ |
27 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 |
94 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงอินทิมา ศรีซองเชษฐ์ |
1. นางพัชชรินทร์ พิมมะรัตน์ |
28 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 |
95 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงชุติภา ป่งกวาน |
1. นางสาวลัดดาวรรณ ไชยยศ |
29 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายธนวัฒน์ ศรีซองเชษฐ์ |
1. นางสาววันวิวาห์ มาลา |
30 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 |
85.6 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายวรายุส แพงหอม |
1. นายอภิรักษ์ ทองสุข |
31 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 |
89.3 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงมณฑิรา แก้วพิมพา |
1. นายอภิรักษ์ ทองสุข |
32 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงแพรประภา ไชยบุญตา |
1. นางหทัยกาญจน์ โคแก้ว |
33 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 |
86.6 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงนันทิตา มุษารักษ์ |
1. นางพัชชรินทร์ พิมมะรัตน์ |
34 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 |
-1 |
- |
|
1. เด็กหญิงกมลนิตย์ สมระกาศ |
1. นางสาววันวิวาห์ มาลา |
35 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงแพรประภา ไชยบุญตา |
1. นางกุลชรี สายยาพัฒน์ |
36 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 |
88 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายคมเพชร กลมเกลียว 2. เด็กชายธีระเดช สิงหาด 3. เด็กชายนันทพันธ์ พิลา 4. เด็กชายปฐพี พรมสีหา 5. เด็กชายวีระนันท์ แว่นแคว้น 6. เด็กชายศักดา จันทนชาติ |
1. นางกุลชรี สายยาพัฒน์ 2. นางจุไรรัตน์ เปี่ยมหน้าไม้ 3. นางพัชชรินทร์ พิมมะรัตน์ |
37 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายทรงกลด โสคำภา 2. นายธีระพล วิบูลย์ 3. นายยศวัน เขียวสงคราม |
1. นางสาวพรรณนิภา ผากงคำ 2. นางสุรีย์มาศ ต้อนโสกรี |
38 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงดาวิกา ศรีอุดร 2. เด็กหญิงนรากรณ์ มุษารักษ์ 3. เด็กหญิงสะไบพร จามะรีย์ |
1. นางพัฒนา ไชยเทพ 2. นางสุวรรณประสิทธิ์ ธีรพงศ์ธนสุข |
39 |
การงานอาชีพ |
การประกวดแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายนิธิพัฒน์ ศรีซองเชษฐ์ 2. เด็กชายยุทธิธีระ เพ็งจาด 3. เด็กชายศุภพงษ์ สืบพันธ์ |
1. นางกุลชรี สายยาพัฒน์ 2. นายอภิรักษ์ ทองสุข |
40 |
ปฐมวัย |
การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงนลินี วิชามาก 2. เด็กหญิงศิริพร ศรีซองเชษฐ์ 3. เด็กหญิงแก้วตา สมระกาศ |
1. นางพัฒนา ไชยเทพ 2. นางสุรีย์มาศ ต้อนโสกรี |
41 |
เรียนรวม - ภาษาไทย |
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงนันทิกานต์ กิ่งโพธิ์ |
1. นางจุไรรัตน์ เปี่ยมหน้าไม้ |
42 |
เรียนรวม - การงานอาชีพ |
การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายพงศธร หวังบุญ 2. เด็กชายรัชพล หอมเมือง 3. เด็กชายรัฐภูมิ ศรีซองเชษฐ์ |
1. นางสาวพรรณนิภา ผากงคำ 2. นางสาวลัดดาวรรณ ไชยยศ |
43 |
เรียนรวม - ศิลปะ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายภานุเทพ กิ่งโพธิ์ |
1. นางจุไรรัตน์ เปี่ยมหน้าไม้ |