ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 |
80 |
ทอง |
9 |
1. เด็กหญิงณัฏฐณิชา สายแสง |
1. นายยงศักดิ์ เดชทองทิพย์ |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 |
82 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงสมิตานันท์ สาผม |
1. นายเนติพงษ์ น้อยตาแสง |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงณัฐวดี นีระคุณ |
1. นางสาวกนกวรรณ สุวรรณภา |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงพิมรภัทร สงวนศิลป์ |
1. นางสาวกนกวรรณ สุวรรณภา |
5 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงวิภารัช สมคิด |
1. นางสาวกนกวรรณ สุวรรณภา |
6 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงนฤมล บางประนา |
1. นายเนติพงษ์ น้อยตาแสง |
7 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 |
93 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงณัฐกานต์ คำอั้ว |
1. นายเนติพงษ์ น้อยตาแสง |
8 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 |
93 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงกมลกาญจน์ จดจำ |
1. นางสาวกนกวรรณ สุวรรณภา |
9 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวธิดารัตน์ อินภูมี 2. นางสาวรุ่งนภา พรมหาคำ |
1. นางสาวกนกวรรณ สุวรรณภา 2. นายเนติพงษ์ น้อยตาแสง |
10 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงฐิตานันท์ รักษาภักดี 2. เด็กชายพิสิษฐ์ เกตุแก้ว |
1. นางสาวกนกวรรณ สุวรรณภา 2. นายเนติพงษ์ น้อยตาแสง |
11 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงบุญยพร งามเถื่อน 2. เด็กหญิงพิมมาดา เหลาพรม |
1. นางสาวกนกวรรณ สุวรรณภา 2. นายเนติพงษ์ น้อยตาแสง |
12 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายขุนพล บัวพิน 2. เด็กชายวชรินทร์ ผึ้งศรี |
1. นางสาวบุษญากรณ์ บุญพูล 2. นางอนงค์ พรมวัง |
13 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายปริพัฒน์ นนทะสิงห์ 2. เด็กหญิงภัทรวดี มูลดี |
1. นางสาวบุษญากรณ์ บุญพูล 2. นางอนงค์ พรมวัง |
14 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานยิงยาง ป.4-ป.6 |
94 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายภาณุพงค์ วงค์ษา 2. เด็กชายวิทยา พิมพ์หาร |
1. นางกัณญภัทร สิงห์ปั้น 2. นายวงศ์ประเสริฐ แสนมะฮุง |
15 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานปล่อยด้วยมือ ป.4-ป.6 |
90 |
ทอง |
4 |
1. เด็กชายธนวัฒน์ พันธ์คำ 2. เด็กชายอภินันท์ ดาวเรือง |
1. นางกัณญภัทร สิงห์ปั้น 2. นายวงศ์ประเสริฐ แสนมะฮุง |
16 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนานปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายณัฐวุฒิ จารแก่น 2. นายพงศกร ทิพย์มาตย์ |
1. นางกัณญภัทร สิงห์ปั้น 2. นางสาวปัฌธรรมมา วะลับ |
17 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนานสามมิติ (3D) ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายพิชยนันท์ เนตรหาญ 2. เด็กชายหฤษฎ์ คะสุดใจ |
1. นางกัณญภัทร สิงห์ปั้น 2. นางสาวปัฌธรรมมา วะลับ |
18 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 |
94 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงตรีชฎา แก่นทอง 2. เด็กหญิงธาราทิพย์ แก่นทอง 3. เด็กหญิงนันธิชา ธิสาไชย 4. เด็กหญิงศรัณยพร เจนจบ 5. เด็กหญิงสุนิษา ชะริชา |
1. นางสาวปัฌธรรมมา วะลับ 2. นางศศิธร ฤทธิโยธี |
19 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงกัญญาภัค จันลา 2. เด็กหญิงดารินทร์ อินภูมี 3. เด็กหญิงพัชรา คู่กะสัง 4. เด็กหญิงพินนภา สุดหา 5. เด็กหญิงพิมปภัส ไชยบุตร |
1. นางวันเพ็ญ จำปาสี 2. นายเนติพงษ์ น้อยตาแสง |
20 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 |
91 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงญาณิศา อาจประละ 2. เด็กหญิงนฤมล โสมศรี 3. เด็กหญิงนิตติยา ปู่ธิรัตน์ 4. เด็กหญิงนิสา อรรถมนัส 5. เด็กหญิงอรอนงค์ ทองอ่อน |
1. นางวันเพ็ญ จำปาสี 2. นายเนติพงษ์ น้อยตาแสง |
21 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 |
84 |
ทอง |
7 |
1. เด็กหญิงชมพูนุช ปะริโต 2. เด็กชายธนพัฒน์ จารัตน์ |
1. นางกีรตี ไชยเชษฐ์ 2. นางสาวจินดามณี แผงนาที |
22 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายดัสกร นิกุล 2. เด็กหญิงลักขณา สุดาเดช |
1. นางกีรตี ไชยเชษฐ์ 2. นางสาวจินดามณี แผงนาที |
23 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดสวดมนต์บาลีแปลไทย ป.1-ม.3 |
99 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกัลยานี ชุมศรี 2. เด็กหญิงจันทกานต์ แก่นท้าว 3. เด็กหญิงพิชชาภา จันทะคุณ 4. เด็กหญิงอรจิรา หาแก้ว 5. เด็กหญิงอิสสริยา กัญญาโพธิ์ 6. เด็กหญิงเกวลิน คุณแรง |
1. นางสาวบุษญากรณ์ บุญพูล 2. นางวันเพ็ญ จำปาสี 3. นายเนติพงษ์ น้อยตาแสง |
24 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดสวดมนต์บาลีแปลอังกฤษ ม.1-ม.3 |
98 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงณิชาภัทร สมเพราะ 2. เด็กหญิงปริชญาภรณ์ พรมโคตร 3. เด็กหญิงริญชิดา จันลา 4. เด็กหญิงศศินิภา ต้นกันยา 5. เด็กหญิงศิริรัตนา นิคำ 6. เด็กหญิงสุทัตตา ศรีภา |
1. นางสาวกนกวรรณ สุวรรณภา 2. นางกัณญภัทร สิงห์ปั้น 3. นางสาวธัญลักษณ์ ชิณวงศ์ |
25 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 |
82 |
ทอง |
4 |
1. เด็กชายวุฒิชัย แก้วอุดร 2. เด็กหญิงอริสา พึ่งศรี |
1. นายจีรพันธ์ สุรี 2. นางมุทิตา สังฆะมณี |
26 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 |
96 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงณิชานันท์ ทองมาก 2. เด็กหญิงนุจรินทร์ บุญประสิทธิ์ |
1. นางมุทิตา สังฆะมณี 2. นายสถิต อินทะเสย์ |
27 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันจิตรกรรมเทคนิคผสม Mixed Media ป.1-ป.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายอนุภัทร แก่นท้าว |
1. นางพรวิมล ปัตพี |
28 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันจิตรกรรมเทคนิคผสม Mixed Media ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายสุธิมนต์ ใดนาม |
1. นางนงคราญ สิทธิยา |
29 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 |
97 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงพาขวัญ วาหะรักษ์ |
1. นางพรวิมล ปัตพี |
30 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 |
97 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงภาวิณี พรมทา |
1. นางสาวจิราพร วงค์ไชยสิทธิ์ |
31 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงวรรณนิสา แก้วมุงคุณ |
1. นางนงคราญ สิทธิยา |
32 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายวฤทธินันท์ จัตตุวงค์ |
1. นางนงคราญ สิทธิยา |
33 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายอภิสิทธิ์ สาดี |
1. นางสาวจิราพร วงค์ไชยสิทธิ์ |
34 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 |
88.5 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายจิรายุ พึ่งบารมี |
1. นางพรวิมล ปัตพี |
35 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 |
87 |
ทอง |
6 |
1. เด็กหญิงน้ำทิพย์ ศรีภา |
1. นางพรวิมล ปัตพี |
36 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงวิมลทิพย์ สว่างสุข |
1. นางพรวิมล ปัตพี |
37 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายจิรายุ พึ่งบารมี |
1. นางพรวิมล ปัตพี |
38 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 |
94 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายเอกรินทร์ วงชาชม |
1. นางพรวิมล ปัตพี |
39 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
89 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. นางสาวปิยธิดา โสมศรี |
1. นางพรวิมล ปัตพี |
40 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 |
89 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายจิรายุ พึ่งบารมี |
1. นางพรวิมล ปัตพี |
41 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายเอกรินทร์ วงชาชม |
1. นางพรวิมล ปัตพี |
42 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
86.33 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวปิยธิดา โสมศรี |
1. นางพรวิมล ปัตพี |
43 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 |
92.5 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายจิรายุ พึ่งบารมี |
1. นางพรวิมล ปัตพี |
44 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 |
92.5 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายเอกรินทร์ วงชาชม |
1. นางพรวิมล ปัตพี |
45 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 |
88.6 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงวิรินทิรา นิคำ |
1. นางพรวิมล ปัตพี |
46 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวปิยธิดา โสมศรี |
1. นางพรวิมล ปัตพี |
47 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 |
82 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายณัฎฐพล วงศ์ประดิษฐ์ |
1. นางศศิธร ฤทธิโยธี |
48 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงศุภิสรา ดำมินเสก |
1. นางสาวธัญลักษณ์ ชิณวงศ์ |
49 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 |
93 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงพรชิตา จันทร์ลา |
1. นางศศิธร ฤทธิโยธี |
50 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 |
97 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายธนกร กาเผือกงาม |
1. นางสาวธัญลักษณ์ ชิณวงศ์ |
51 |
ภาษาต่างประเทศ |
การเขียนเรื่องสั้นภาษาอังกฤษประกอบภาพ (Pictorial Writing) ป.4-ป.6 |
81 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงบุษราคัม แก่นท้าว |
1. นางศศิธร ฤทธิโยธี |
52 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงญาณิกา กุศรา 2. เด็กชายณรงค์เดช เติมประชุม 3. เด็กหญิงปนัดดา ไชยแสง 4. เด็กชายวรวุฒิ อุ่นฤทธิ์ 5. เด็กหญิงสุภัสรินทร์ มูลดี 6. เด็กชายอธิภัทร จันทร์พวง |
1. นางสาวจินดามณี แผงนาที 2. นางมุทิตา สังฆะมณี 3. นายสถิต อินทะเสย์ |
53 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายณัฐวุฒิ วิสัย 2. นายอนันต์ บุญมาก |
1. นายกฤตยชญ์ พงศ์ชีวนันท์ 2. นางสาวบุษญากรณ์ บุญพูล |
54 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายคณัสนันท์ เล็กเขตร 2. นายทัตธน มูลราช 3. นายอภิชวิชญ์ พรมโคตร |
1. นายจีรพันธ์ สุรี 2. นายวงศ์ประเสริฐ แสนมะฮุง |
55 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงจิรัชญา ธิสาไชย 2. นางสาวณจิตรา นิกุล 3. เด็กหญิงพจรินทร์ มูลราช 4. นายพตชะระ ปะริโต 5. นางสาวศศิตา สีหมุน 6. นายอิทธิพันธ์ พันพิลา |
1. นายกฤตยชญ์ พงศ์ชีวนันท์ 2. นางกัณญภัทร สิงห์ปั้น 3. นางสาวธัญลักษณ์ ชิณวงศ์ |
56 |
ปฐมวัย |
การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย |
94 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงกุลจิรา ศรีจุมพล 2. เด็กหญิงเกวลิน ไชยบุตร 3. เด็กหญิงไอรดา แก่นท้าว |
1. นางสาวปัฌธรรมมา วะลับ 2. นางพรวิมล ปัตพี |
57 |
ปฐมวัย |
การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย |
93 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงปรีญาภรณ์ อนุสนธิ์ 2. เด็กหญิงพรลภัส แก่นท้าว 3. เด็กหญิงภัคมล นิกุล |
1. นางสาวปัฌธรรมมา วะลับ 2. นางพรวิมล ปัตพี |
58 |
เรียนรวม - การงานอาชีพ |
การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงวนิดา ทองแดง 2. เด็กชายเยาวราช มะละครอง 3. เด็กชายเสฏฐวุฒิ สุดหา |
1. นางสาวจิราพร วงค์ไชยสิทธิ์ 2. นางสาวรัชฎาชุลี บุตรแสนคม |
59 |
เรียนรวม - ศิลปะ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายสำรวย สีสุวะ |
1. นางพรวิมล ปัตพี |