ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 |
83 |
ทอง |
7 |
1. เด็กหญิงเพ็ญพิชชาภา พรมอินทร์ |
1. นางสาวณัฏฐธิดา อาแพงพันธ์ |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวรัตน์ดา ปัญญาภาค |
1. นายอุดมพงษ์ เกษลี |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 |
94 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงพัชราภา พรมอินทร์ |
1. นายอุดมพงษ์ เกษลี |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกนกวรรณ เจนจบ 2. เด็กชายจักรภัทร ปัญญายงค์ |
1. นางนันทิยา จางวาง 2. นางวีระพร อุปสิทธิ์ |
5 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงวันวิสา วินบาเพชร 2. นายศักดิภัทร วันดี |
1. นางวีระพร อุปสิทธิ์ 2. นายอุดมพงษ์ เกษลี |
6 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 |
94 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวจินต์จุฑา วาปี |
1. นางปนิดดา พิมพิสาร |
7 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายกฤตนัน บุญไตร 2. เด็กหญิงขวัญนภา วรรณวัตร |
1. นางสาวพรรณราย เชื้อบัณฑิต 2. นางสาวรัตติยา จันทาคีรี |
8 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงประภัสสร จันทร์แรม 2. เด็กหญิงภัทรวดี ชาติผา |
1. นางปนิดดา พิมพิสาร 2. นายอัสนี อ้มพรม |
9 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 |
84 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงบัณฑิตา โสมรักษ์ |
1. นางนันทิยา จางวาง |
10 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 |
97 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงพรทิพา แก่นท้าว |
1. นางปนิดดา พิมพิสาร |
11 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงประภัสสร จันทร์แรม |
1. นางปนิดดา พิมพิสาร |
12 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 |
91 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายวัชรพงษ์ โจนลายดา 2. เด็กหญิงวิชญา แสนบุญศิริ 3. เด็กชายอดิศักดิ์ จันทร์สาย |
1. นางสาวพรรณราย เชื้อบัณฑิต 2. นายอัสนี อ้มพรม |
13 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานยิงยาง ป.4-ป.6 |
92 |
ทอง |
4 |
1. เด็กชายภานุวัฒน์ ศิวิไล 2. เด็กชายอินทัช ขันแข็ง |
1. นายนราธิป ไพชยนต์ 2. นายเอกสิทธิ์ ไตรธิเลน |
14 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานปล่อยด้วยมือ ป.4-ป.6 |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายปรีดา นิยมการณ์ 2. เด็กชายภีระชัย พรมอินทร์ |
1. นายนราธิป ไพชยนต์ 2. นายเอกสิทธิ์ ไตรธิเลน |
15 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 |
84 |
ทอง |
5 |
1. เด็กชายณัฐกมล ราชบัณฑิต 2. เด็กหญิงสิรภัทร คำภู |
1. นางสาวบาหยัน ภารเวช 2. นางสาวรัตติยา จันทาคีรี |
16 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 |
88 |
ทอง |
4 |
1. เด็กชายพงศธร เจนจบ 2. เด็กหญิงภาวินี บุญมาก |
1. นางสาวพรรณราย เชื้อบัณฑิต 2. นางสาวรัตติยา จันทาคีรี |
17 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 |
93 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายวัชรเทพ เจี้ยตั๊ก 2. เด็กหญิงสุวรรณอัมพร คำภูเงิน |
1. นางสาวพรรณราย เชื้อบัณฑิต 2. นางสาวรัตติยา จันทาคีรี |
18 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดสวดมนต์บาลีแปลอังกฤษ ม.1-ม.3 |
99 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงจิราวรรณ จันทร์แรม 2. เด็กหญิงนภาพร เชิดชู 3. เด็กหญิงนุชศรา แดนจันทึก 4. เด็กหญิงสุจิตรา สุโสภา 5. เด็กหญิงสุนิสา แสงมี 6. เด็กหญิงแอนลดา ดินจำปี |
1. นางสาวณัฏฐธิดา อาแพงพันธ์ 2. นายอัสนี อ้มพรม 3. นายเอกสิทธิ์ ไตรธิเลน |
19 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 |
94 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายศักดิ์สิทธิ์ จันทร์แรม 2. นางสาวสุกัญญา สุโสภา |
1. สิบเอกจักรกฤษ บรรจงศิลป์ 2. นายจักริน แก้วตาบรรเจิด |
20 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 |
85.5 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายดลฤทธิ์ สอนสีดา |
1. นางปนิดดา พิมพิสาร |
21 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายวัชรพล เฟื่องน้อย |
1. นายชาติชนก เหง้าละคร |
22 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
93.5 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงฐิตาภา สาริบุตร |
1. นางปนิดดา พิมพิสาร |
23 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายนิรันดร จารุขัน |
1. นายชาติชนก เหง้าละคร |
24 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
91 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงฐิติยา หนันอ้าย |
1. นางปนิดดา พิมพิสาร |
25 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายวัชรพล เฟื่องน้อย |
1. นายอรรถวิทย์ บุญญา |
26 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
88.33 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงพัชราภา พรมอินทร์ |
1. นายอรรถวิทย์ บุญญา |
27 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 |
91 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายนิรันดร จารุขัน |
1. นายอรรถวิทย์ บุญญา |
28 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
92.5 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงพัชราภา พรมอินทร์ |
1. นายชาติชนก เหง้าละคร |
29 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงดาริกา นนทะนำ |
1. นางสาวกชกร ฝ่ายพงษา |
30 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 |
82 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงสุธรรมา ภูมิโคตร |
1. นางสาวกชกร ฝ่ายพงษา |
31 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงพรรณกาญจน์ สัมพันธ์ |
1. นางสาวกชกร ฝ่ายพงษา |
32 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายวัชระ ก้อนจันทร์ |
1. นางสาวกชกร ฝ่ายพงษา |
33 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงณัฐชา วาปี 2. เด็กหญิงบัณฑิตา น้อยไกรจักร 3. เด็กหญิงพลอยไพรริน นาท้าว 4. เด็กหญิงภัทรภรณ์ บุญมาก 5. เด็กหญิงวนิดา บุญธรรมมา 6. เด็กหญิงวิชญาพร ลาวะสุทธิ์ |
1. สิบเอกจักรกฤษ บรรจงศิลป์ 2. นายจักริน แก้วตาบรรเจิด 3. นายเอกสิทธิ์ ไตรธิเลน |
34 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายฐิติพงษ์ ศิริอรรถ 2. นายมีชาญ มีศรี |
1. นางสาวปาริชาต บุษบงค์ 2. นายอัสนี อ้มพรม |
35 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 |
89 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงชลิดา การุณ 2. เด็กหญิงธัญญาลักษณ์ พลศรีดา |
1. นางสาวปาริชาต บุษบงค์ 2. นางวีระพร อุปสิทธิ์ |
36 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายชนาธิป พิมพ์รัตน์ 2. เด็กชายนัฐวุฒิ พาเชื้อ |
1. นางสาวปาริชาต บุษบงค์ 2. นางวีระพร อุปสิทธิ์ |
37 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 |
93 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงลีน่า เงิน 2. เด็กหญิงสุภาวิดา อ่อนใจ |
1. นายกิตติชัย เขยไชย 2. นางสาวปาริชาต บุษบงค์ |
38 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายวัชรพงษ์ โจนลายดา 2. เด็กหญิงวิชญา แสนบุญศิริ 3. เด็กชายอดิศักดิ์ จันทร์สาย |
1. นางปนิดดา พิมพิสาร 2. นายอัสนี อ้มพรม |
39 |
ปฐมวัย |
การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย |
93 |
ทอง |
4 |
1. เด็กชายชยากร เมธาสิงห์ 2. เด็กชายชัยธวัช มีศรี 3. เด็กหญิงณัฐนันท์ ธรรมศิล |
1. นางสาวพรรณนิภา ศรีท้าว 2. นางสาวสุปัญญา วงศ์สัมฤทธิ์ |