ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 |
77 |
เงิน |
6 |
1. เด็กหญิงสุชาดา สุพร |
1. นางสาวกนกวรรณ แหวนวงษ์ |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 |
78 |
เงิน |
4 |
1. เด็กหญิงสุนันทา ศรีพลน้อย |
1. นางสาวกนกวรรณ แหวนวงษ์ |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 |
79 |
เงิน |
4 |
1. เด็กหญิงศุภัชญา สารีบุตร |
1. นางสาวกนกวรรณ แหวนวงษ์ |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 |
79 |
เงิน |
6 |
1. เด็กหญิงอริสรา กุดสุชัยราช |
1. นางอรัญญา ราชโส |
5 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 |
95 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงอินทิรา บ่อหน่าย |
1. นางสาวกนกวรรณ แหวนวงษ์ |
6 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงมาลินี หันระไว |
1. นางสาวกนกวรรณ แหวนวงษ์ |
7 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 |
97 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงวิชญาพร คำหล้า |
1. นางอรัญญา ราชโส |
8 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 |
81 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายธนากร คชมิตร |
1. นายอาเนช บุญแสง |
9 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 |
78 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายทัพพสาร แก้วชัยภูมิ |
1. นายอาเนช บุญแสง |
10 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 |
71 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายภานุพงษ์ บรรจง |
1. นายอาเนช บุญแสง |
11 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 |
80 |
ทอง |
4 |
1. เด็กชายศุภโชค ชุ่มเย็น |
1. นายอาเนช บุญแสง |
12 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายภานุวัฒน์ ซองวงษา |
1. นายอาเนช บุญแสง |
13 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 |
88 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายสันติชัย ศรีเจริญ |
1. นางกรชนก ลิลาศ |
14 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 |
84 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงกาญจนาภรณ์ อภิบาล |
1. นางกรชนก ลิลาศ |
15 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 |
92.5 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงณัฐธิดา สุขไธสง 2. เด็กหญิงดารินทร์ ดีชัย 3. เด็กหญิงธมนต์ชิตา หวลประโคน |
1. นางสาวกนกวรรณ แหวนวงษ์ 2. นางสาวทิพย์สุดา พิลากุล |
16 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 |
74 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายธนภัทร ทัศน์จันดา 2. เด็กหญิงธนวรรณ เหมธุรินทร์ 3. เด็กหญิงพิมลดา แสนหล้า |
1. นางญาณิศา เกียววงค์ 2. นางสาวทิพย์สุดา พิลากุล |
17 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ป.4-ป.6 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงประภาพร ภูวนา 2. เด็กชายอภิณัฎฐ์ รัตน์สีดา 3. เด็กชายอินทิรา บ่อหน่าย |
1. นางญาณิศา เกียววงค์ 2. นางสาวทิพย์สุดา พิลากุล |
18 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายณัฐพล บ่อหน่าย 2. เด็กชายปริติ ภัคตาชัย 3. เด็กชายพิทักษ์ ขาวนวล |
1. นางสาวณัฐพร แก้วเอียด 2. นางสาวทิพย์สุดา พิลากุล |
19 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 |
89 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายธนากร จันทุมมา 2. เด็กชายอนุพงษ์ สงบุญนาค |
1. นางสาวญาณิศา เกียววงค์ 2. นางสาวทิพย์สุดา พิลากุล |
20 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 |
89 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงชนันทิดา สิงห์สาย 2. เด็กหญิงชุติกาญจน์ บุราณเดช 3. เด็กหญิงบุญยนุช สันทารุนัย 4. เด็กหญิงมณีรัตน์ ศรีเสริม 5. เด็กหญิงเพชรลดา มาตสาลี |
1. นางสาวณัฐพร แก้วเอียด 2. นางสาวสุภัตรา อำนาจ |
21 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงกาลกนก แก้วสุวรรณ 2. เด็กหญิงขวัญฤดี พวงเพชร 3. เด็กหญิงดารินทร์ ดีชัย 4. เด็กหญิงภัทรวดี โคตรนันท์ 5. เด็กหญิงวนิศดา สกุลซ่ง |
1. นางสาวณัฐพร แก้วเอียด 2. นางสาวสุภัตรา อำนาจ |
22 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 |
96 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกัญญาลักษณ์ ภูมิลา 2. เด็กหญิงกาญจนาพร สาครเจริญ 3. เด็กหญิงปนิดา นันทะศรี 4. เด็กหญิงศิรินทิพย์ กุดสุชัยราช 5. เด็กหญิงศิรินภา นันทะศรี |
1. นางสาวณัฐพร แก้วเอียด 2. นางสาวสุภัตรา อำนาจ |
23 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงสุนันทา ศรีพลน้อย 2. เด็กหญิงอินทิรา บ่อหน่าย |
1. นายอาเนช บุญแสง 2. นายเทพรังสรรค์ อันโน |
24 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงมาลินี หันระไว 2. เด็กหญิงศุภัชญา สารีบุตร |
1. นายอาเนช บุญแสง 2. นายเทพรังสรรค์ อันโน |
25 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงอุษา แสดง |
1. นางสาวแพรวพรรณ แจ่มจันทร์ |
26 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายธนภัทร สวัสดี |
1. นางสาวแพรวพรรณ แจ่มจันทร์ |
27 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงปนิดา นันทะศรี |
1. นางสาวแพรวพรรณ แจ่มจันทร์ |
28 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
96 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงศิรินภา นันทะศรี |
1. นางสาวแพรวพรรณ แจ่มจันทร์ |
29 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 |
96 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายธนภัทร สวัสดี |
1. นางสาวแพรวพรรณ แจ่มจันทร์ |
30 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงสุชาดา สุพร |
1. นายธวัชชัย วรรณพัฒน์ |
31 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 |
87 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงปวันรัตน์ รัตนสีดา |
1. นางกรชนก ลิลาศ |
32 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 |
88 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงวิลาวัลย์ ประเสริฐสังข์ |
1. นางกรชนก ลิลาศ |
33 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงกัญญาภัค นาแพงรัตน์ 2. เด็กชายธนากีรติกร อินทรสิทธิ์ 3. เด็กชายอนุพงษ์ สงบุญนาค |
1. นายธวัชชัย วรรณพัฒน์ 2. นางสาวปราณี ชุมพลภักดี |
34 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายพีรศักดิ์ แมดมีเหง้า 2. เด็กชายสันติชัย ศรีเจริญ |
1. นางจีระนันท์ อินทรสิทธิ์ 2. นางสาวทิพย์สุดา พิลากุล |
35 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงขวัญฤดี พวงเพชร 2. เด็กหญิงภัทรวดี โคตะนนต์ 3. เด็กหญิงวนิศฎา สกุลซ้ง |
1. นางสาวจีระนันท์ อินทรสิทธิ์ 2. นางสาวทิพย์สุดา พิลากุล |
36 |
ปฐมวัย |
การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย |
94.71 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงขวัญทิพย์ ไหลบุดดา 2. เด็กหญิงลักขณา บวบเอม 3. เด็กหญิงศิรัญญา สาริบุตร |
1. นางสาวชญาดา แสงสุวรรณ 2. นางสาวสุภัตรา อำนาจ |
37 |
ปฐมวัย |
การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย |
90 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงจิดาภา คำทาสูน 2. เด็กหญิงละษา สุทธิภาค 3. เด็กหญิงอันดา ศรีเจริญ |
1. นางสาวชญาดา แสงสุวรรณ 2. นางสาวสุภัตรา อำนาจ |