ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 |
94 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงโยรีญา จูมสุพรรณ |
1. นางสาววรางคณา ห้วยทราย |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงพิชญธิดา ไชยสุวรรณ |
1. นางโชติกา ศรีโคตร |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 |
96 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงทิพย์เกสร พรมจารีย์ |
1. นางสาววรางคณา ห้วยทราย |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 |
71 |
เงิน |
5 |
1. เด็กหญิงชนันธิดา ไชยเทศ |
1. นางสาววรางคณา ห้วยทราย |
5 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงทิพย์ธารา วรรณสา 2. เด็กหญิงโฉมศิริ นนพละ |
1. นางนัทชา ไกยะวรรณ์ 2. นายสถิตย์ ไกยะวรรณ์ |
6 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวกัญญาณี สายเนตร 2. เด็กหญิงทิพาพร เอี่ยมศรี |
1. นางนัทชา ไกยะวรรณ์ 2. นายสถิตย์ ไกยะวรรณ์ |
7 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 |
63 |
ทองแดง |
4 |
1. เด็กชายชนกชล แสนอุบล |
1. นายรัฐพงศ์ คุณาคม |
8 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงวลัย เจริญรักษ์ 2. เด็กหญิงศุภาพิชญ์ กวดวงศ์ษา |
1. นางสาวธิติยา คุณแก้ว 2. นายประจักษ์ สุระทัด |
9 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายธนโชติ ธงชัย 2. เด็กชายสมพงษ์ โนนแดง |
1. นางสาวธิติยา คุณแก้ว 2. นายประจักษ์ สุระทัด |
10 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงพิชญาภา แวววงค์ |
1. นายสถิตย์ ไกยะวรรณ์ |
11 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 |
73 |
เงิน |
6 |
1. เด็กชายพีรพัฒน์ ทองมี 2. เด็กชายสันติชัย ผลจันทร์ |
1. นายประจักษ์ สุระทัด 2. นายพิทักษ์ คิดโสดา |
12 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงสุวรรณสา อุดมประเสริฐกิจ 2. เด็กหญิงอภิรดี ทองนำ |
1. นางสาวธิติยา คุณแก้ว 2. นายประจักษ์ สุระทัด |
13 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 |
98 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกมลชนก ใจโต |
1. นางสาวธิติยา คุณแก้ว |
14 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 |
50 |
เข้าร่วม |
4 |
1. เด็กหญิงพรนภัส เลิกคอนสาร 2. เด็กหญิงรัตนา เอกประสิทธิ์ 3. เด็กหญิงศิริกมล แววคุ้ม |
1. นางนัทชา ไกยะวรรณ์ 2. นายสถิตย์ ไกยะวรรณ์ |
15 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนานปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายธนนันท์ เจ้ยดวงดี 2. เด็กชายอริยะ จูมสุพรรณ |
1. นางนัทชา ไกยะวรรณ์ 2. นายสถิตย์ ไกยะวรรณ์ |
16 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงพรชนก สุทธิชัย 2. เด็กหญิงพัชรพร เหลาราช 3. เด็กหญิงสุภาพร มูลอามาตย์ |
1. นางสาวณริญา แดนนาบัว 2. นายพงศ์พิทักษ์ รัตนภักดี |
17 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 |
89 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงชนกพร จอมเขียวมา 2. เด็กชายธนกฤต ผลจันทร์ 3. เด็กหญิงพิชชาพร ครองชื่น 4. เด็กหญิงสุนันทา ขันที 5. เด็กชายอภินันท์ ศรีสวรรค์ |
1. นางสาวจุฬาวรรณ ภูคำวงค์ 2. นางสาววรางคณา ห้วยทราย |
18 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 |
94.77 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงจิราภา ธรรมรักษ์ 2. เด็กชายรณพีร์ โคตรสวรรค์ |
1. นางสาวจุฬาวรรณ ภูคำวงค์ |
19 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 |
94.66 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายชินาวุฒิ สุบุญมา 2. เด็กหญิงต้นหนาว ดันมีแก้ว |
1. นางสาวจุฬาวรรณ ภูคำวงค์ 2. นายภูมินทร์ วงทิเวศ |
20 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 |
94.94 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายดนุเทพ ใจเที่ยง 2. เด็กหญิงเบญญาภา จิตรชัยสาร |
1. นายจุฬาวรรณ ภูคำวงค์ 2. นางสาววรรณนิภา ไกรธิราช |
21 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6 |
84 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงกัญญารัตน์ ศักดิ์มัญจา 2. เด็กหญิงชุติกาญจน์ หลุมทอง 3. เด็กหญิงณิชกมล พิเคราะห์ 4. เด็กหญิงนพรัตน์ เขียวเทพ 5. เด็กหญิงนิรัตน์ดา แข็งฤทธิ์ 6. เด็กหญิงสุภัสสรา อุดสังข์ 7. เด็กชายอดิศักดิ์ ฝ่ายสูน 8. เด็กหญิงอรวรา ทองนำ 9. เด็กหญิงอารีญา ชาริโท 10. เด็กหญิงโสภิดา สีน้ำเอ่น |
1. นายพงศ์พิทักษ์ รัตนภักดี 2. นายภูมินทร์ วงทิเวศ 3. นางสาววรรณนิภา ไกรธิราช |
22 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.3 |
100 |
- |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกชนุช พรมโพธิ์ 2. เด็กหญิงกัญญาณี สายเนตร 3. เด็กหญิงกานต์ธิดา สีน้ำเอ่น 4. เด็กหญิงขวัญนภา จับสมบัติ 5. เด็กหญิงจิตติมา จันทบ 6. เด็กหญิงชลิตา สุวันคำ 7. เด็กชายตุลา เกษมราช 8. เด็กหญิงพัชรพร เหลาราช 9. เด็กหญิงพิกุลแก้ว ตัดสิน 10. เด็กหญิงวรัญญา แสนวงค์ |
1. นายพงศ์พิทักษ์ รัตนภักดี 2. นายภูมินทร์ วงทิเวศ 3. นางสาววรรณนิภา ไกรธิราช |
23 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 |
75 |
เงิน |
4 |
1. เด็กชายชิติพัทธ์ หลุมทอง 2. เด็กหญิงลลิตา แจ่มบุญมา |
1. นางนัทชา ไกยะวรรณ์ 2. นายสถิตย์ ไกยะวรรณ์ |
24 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันจิตรกรรมเทคนิคผสม Mixed Media ป.1-ป.3 |
93 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงภัสราภรณ์ ศรีจักร |
1. นางสาวรุ่งทิวา นนทมาตร์ |
25 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันจิตรกรรมเทคนิคผสม Mixed Media ป.4-ป.6 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงวิภาดา ผิวชัย |
1. นางโชติกา ศรีโคตร |
26 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันจิตรกรรมเทคนิคผสม Mixed Media ม.1-ม.3 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงนิราวรรณ กาสา |
1. นายไพโรจน์ พิมพ์ทา |
27 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 |
91 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงปริชาติ ช่างเหล็ก |
1. นางสาวจุฬาวรรณ ภูคำวงค์ |
28 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 |
98 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงทิพย์กมล บัวทะราช |
1. นางสาวโชติกา ศรีโคตร |
29 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงทิพวรรณ ภักดียุทธิ์ |
1. นายไพโรจน์ พิมพ์ทา |
30 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงทิพวรรณ ภักดียุทธ |
1. นายไพโรจน์ พิมพ์ทา |
31 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงปพิชญา รัตน์ลงเมือง 2. เด็กหญิงลลิตา ยางวิเศษ 3. เด็กหญิงเจียมี่ พันธุ์อ่อน |
1. นางสาววายุรี สิทธิคุณ 2. นางสาวสุพิตรา จันทร์ชัย |
32 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 |
91 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงสุภาพร มูลอามาตย์ |
1. นายไพโรจน์ พิมพ์ทา |
33 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 |
89 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายธนภัทร ยางวิเศษ |
1. นายไพโรจน์ พิมพ์ทา |
34 |
ศิลปะ-นาฏศิลป์ |
การแข่งขันการแสดงตลก ป.1-ม.3 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายณันธวัฒน์ ชาริโท 2. เด็กชายดนุพล จับสมบัติ 3. เด็กชายนพรัตน์ ยางวิเศษ 4. เด็กชายยุทธนา ผลจันทร์ 5. เด็กชายอาทิตย์ กล้าพยัคฆ์ |
1. นายพิทักษ์ คิดโสดา 2. นายไพโรจน์ พิมพ์ทา |
35 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายธนากร เดชบรรทม |
1. นายพชร เอ้มะราช |
36 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงณัฐนันทน์ มีจันทร์ 2. เด็กหญิงลลิตา ยางวิเศษ |
1. นางสาววายุรี สิทธิคุณ 2. นางสาวสุพิตรา จันทร์ชัย |
37 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายณัฐภัทร โสภา 2. เด็กชายสุตาภัทร จิตชัยศรี |
1. นายพงศ์พิทักษ์ รัตนภักดี 2. นางสาวสุพิตรา จันทร์ชัย |
38 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงขวัญนภา จับสมบัติ 2. เด็กหญิงธนัสถา บางเหลือ 3. เด็กหญิงวรัญญา แสนวงค์ |
1. นายภูมินทร์ วงทิเวศ 2. นางสาววรรณนิภา ไกรธิราช |
39 |
ปฐมวัย |
การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย |
98 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ แดนนาบัว 2. เด็กหญิงธัญณัฐ วงษา 3. เด็กชายพิตติพรรธน์ ธงชัย |
1. นางชลธิชา กิ่งชัยวงค์ 2. นางสาวรุ่งทิวา นนทมาตร์ |
40 |
ปฐมวัย |
การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย |
95 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ แดนนาบัว 2. เด็กหญิงสุพิชฌาย์ ลครพล 3. เด็กหญิงอภิสรา จูมสุพรรณ์ |
1. นางชลธิชา กิ่งชัยวงค์ 2. นางสาวรุ่งทิวา นนทมาตร์ |
41 |
เรียนรวม - ศิลปะ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายเฉลิมเกียรติ สุบุญมา |
1. นายไพโรจน์ พิมพ์ทา |
42 |
เรียนรวม - ศิลปะ |
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายนิธิชัย โคตรมิตร |
1. นายไพโรจน์ พิมพ์ทา |