ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 |
85 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงเพียงขวัญ โคตรศรี |
1. นางละมัยศรี สร้างคำ |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 |
81 |
ทอง |
4 |
1. เด็กชายณัฐฑพล พรมสาร |
1. นางละมัยศรี สร้างคำ |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 |
87 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงประภัสรา ประเสริฐสังข์ |
1. นางละมัยศรี สร้างคำ |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 |
80 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงภัทราพร สุคำภา |
1. นางละมัยศรี สร้างคำ |
5 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 |
91 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายฐปนวัฒน์ ลุนนา |
1. นางมัลลิกา งาสิทธิ์ |
6 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 |
97 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายอดิเทพ เพ็งสว่าง |
1. นางมัลลิกา งาสิทธิ์ |
7 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 |
70 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายวีระยุทธ ลุนนา |
1. นายประยูรชัย โคตรศรี |
8 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายเมษา ผาดี |
1. นางสาวดาวใจ วงศ์สมศรี |
9 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 |
70 |
เงิน |
4 |
1. เด็กชายณัฐฑพล พรมสาร |
1. นายประยูรชัย โคตรศรี |
10 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายอดิเทพ คำสว่าง |
1. นายวรวุฒิ มีชาติ |
11 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงนฤมล ชรินทร์ 2. เด็กชายอัมรินทร์ อินทรสิทธิ์ |
1. นายวรวุฒิ มีชาติ |
12 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 |
92 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายเทพพิทักษ์ โคตรเนตร |
1. นายวรวุฒิ มีชาติ |
13 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานยิงยาง ป.4-ป.6 |
91 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายณัฐพงษ์ โพธิ์สาขา 2. เด็กชายสถาปกรณ์ หอกลาง |
1. นายประสิทธิ์ แก้วกันหา 2. นางมัลลิกา งาสิทธิ์ |
14 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกนกวรรณ ภาอาษา 2. เด็กหญิงพัชรพร มณีสวาท 3. เด็กหญิงวันวิสา พรมสาร 4. เด็กหญิงเพียงขวัญ โคตรศรี 5. เด็กชายเมษา ผาดี |
1. นางมัลลิกา งาสิทธิ์ 2. นางละมัยศรี สร้างคำ |
15 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงกิตติยา สายสิงห์ 2. เด็กหญิงชญานิษฐ์ พรมสาร 3. เด็กหญิงชมพูนุท บัวหุ่ง 4. เด็กหญิงนริศรา รัตนะคำ 5. เด็กหญิงปวีณา พรมสาร |
1. นางมัลลิกา งาสิทธิ์ |
16 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 |
86 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงพิทยาภรณ์ สุนทรชัย 2. เด็กหญิงภานิดา ลุนนา |
1. นายประยูรชัย โคตรศรี |
17 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 |
84 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวปัญจภรณ์ โพธิ์เกตุ 2. เด็กหญิงเพชราภรณ์ แสนคำ |
1. นางสาวดาวใจ วงศ์สมศรี 2. นางสาวบุศรินทร์ กาวไธสง |
18 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 |
82 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกรรกมล พลอาษา 2. เด็กชายฐปนวัฒน์ ลุนนา 3. เด็กชายทิพกร นาอิน 4. เด็กชายทีฆทัศน์ ลุนนา 5. เด็กหญิงนิชาดา ทองกันยา 6. เด็กชายวันชนะชัย จอมคำ |
1. นางมัลลิกา งาสิทธิ์ 2. นางละมัยศรี สร้างคำ 3. นายสุพรรณ ศรีสุราช |
19 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 |
82 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายจีระพัต ภาอาษา 2. เด็กชายฐาปกรณ์ ใจกล้า 3. เด็กชายณัฐพล พรมสาร 4. เด็กชายพีระพงษ์ สายสิงห์ 5. เด็กชายวีระยุทธ ลุนนา 6. เด็กชายศิวกร ปิยะนันท์ |
1. นายประยูรชัย โคตรศรี 2. นายประสิทธิ์ แก้วกันหา 3. นายสุพรรณ ศรีสุราช |
20 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6 |
92 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงณัฐกานต์ โคตรสีทา 2. เด็กหญิงปวีณา พรมสาร 3. เด็กหญิงไอรดา ผุยโสภา |
1. นางสาวดาวใจ วงศ์สมศรี 2. นางสาวบุศรินทร์ กาวไธสง |
21 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 |
92 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงณิชานันท์ เบ้าทอง 2. เด็กหญิงวรพิชชา ชรินทร์ 3. เด็กหญิงอรริดา ผาสำลี |
1. นางสาวดาวใจ วงศ์สมศรี 2. นางสาวบุศรินทร์ กาวไธสง |
22 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3 |
94 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงปุณณิศา หาญกล้า 2. นางสาวเนตรภิตา สุขสวัสดิ์ |
1. นางนิตติยา เกื้อทาน |
23 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 |
93 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงธัญลักษณ์ พรหมโสภา 2. เด็กหญิงศิริรัตน์ พรมสาร |
1. นางนิตติยา เกื้อทาน |
24 |
ปฐมวัย |
การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย |
86 |
ทอง |
4 |
1. เด็กชายกลวัชร แก้วแฝด 2. เด็กหญิงชลธิดา มีมาตร 3. เด็กชายวชิรวิทย์ ขจรโมท |
1. นางสาวภัควลัญษญ์ วงษ์สม 2. นางศิริพัชชา กวานดา |
25 |
ปฐมวัย |
การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย |
97 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงณัฐรดา พลอาษา 2. เด็กหญิงรินรดา ศรีมหาโคตร 3. เด็กหญิงวรรณวิภา ลุนนา |
1. นางสาวภัควลัญษญ์ วงษ์สม 2. นางศิริพัชชา กวานดา |