ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 |
87 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงปภัสสร ตุ่ยไธสง |
1. นางสาวกรวิกา สุเทวี |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 |
89 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงภัทรวดี ลาดเป้า |
1. นายทินกร โสลิต |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายธนทร คังกาง |
1. นายทินกร โสลิต |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 |
91 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายเจษฎาภรณ์ พันยากิจ |
1. นายทินกร โสลิต |
5 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 |
96 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายพงศ์พิสุทธิ์ หมายมั่น |
1. นางสาวกรวิกา สุเทวี |
6 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 |
93 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงชนาภา จันทร์เทา |
1. นางสาวกรวิกา สุเทวี |
7 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายคณาธฺิป จิตรรักษ์ 2. เด็กหญิงนลินนิภา สถิตยนาค |
1. นางสาวกรวิกา สุเทวี 2. นางสาวศิวพร ทวีพงษ์ |
8 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงชนาภา ซื่อสัตย์ 2. เด็กชายทศพร พรหมรส |
1. นางสาวกรวิกา สุเทวี 2. นางสาวศิวพร ทวีพงษ์ |
9 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายธีรภัทร มูลมีรัตน์ 2. เด็กชายธีร์วรา เดชพละ |
1. นางสาวกรวิกา สุเทวี 2. นางสาวศิวพร ทวีพงษ์ |
10 |
คณิตศาสตร์ |
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงกชกร กล่อมถึก 2. เด็กหญิงพีชญา เทียมแก้ว 3. เด็กหญิงสุวิมล ทองน้อย |
1. นายวีรพงษ์ วงศรีลา 2. นายอดิศักดิ์ มุณีชัย |
11 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายวีรภัทร โชคคุณ |
1. นายวีรพงษ์ วงศรีลา |
12 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 |
80 |
ทอง |
4 |
1. เด็กชายคณาธฺิป จิตรรักษ์ |
1. นายวีรพงษ์ วงศรีลา |
13 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายกันตพัฒน์ อนาบาล 2. เด็กชายทศพร พรหมรส |
1. นายวีรพงษ์ วงศรีลา 2. นายอดิศักดิ์ มุณีชัย |
14 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายธีรวัฒน์ องอาจ 2. เด็กชายอัศฎา ลาวัลย์ |
1. นายวีรพงษ์ วงศรีลา 2. นายอดิศักดิ์ มุณีชัย |
15 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 |
87 |
ทอง |
4 |
1. เด็กชายกฤษฎากรณ์ จันทร์สุรี 2. เด็กหญิงปารมี ทองใบ 3. เด็กชายอภิรเดช ทวีทรัพย์ |
1. นางสาววนิษา คำผุย 2. นางสาวศรีมุกดา พรมน้อย |
16 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายปฏิพล พันมะวงค์ 2. เด็กชายไพรวรรณา ปัญญา |
1. นางสาววนิษา คำผุย 2. นางสาวศรีมุกดา พรมน้อย |
17 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานยิงยาง ป.4-ป.6 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายชวัลกร โตนบุตร 2. เด็กชายอดุลวิทย์ อามาตรมนตรี |
1. นางสาววนิษา คำผุย 2. นางสาวศรีมุกดา พรมน้อย |
18 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานปล่อยด้วยมือ ป.4-ป.6 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายกฤษฎากรณ์ จันทร์สุรี 2. เด็กชายจุติโชค จันทร์เพชร |
1. นางสาววนิษา คำผุย 2. นางสาวศรีมุกดา พรมน้อย |
19 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนานปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายธนวัฒน์ นางาม 2. เด็กชายธีรเชษฐ์ มาอินราช |
1. นางสาววนิษา คำผุย 2. นางสาวศรีมุกดา พรมน้อย |
20 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกัญญาพัชร เที่ยงภักดี 2. เด็กหญิงธัญวรัตน์ เวฬุวะนารักษ์ 3. เด็กหญิงพรนภา ธงศรีนารถ 4. เด็กหญิงวิรัลยุพา จันทร์สว่าง 5. เด็กหญิงเขมจิรา หาญสีภูมิ |
1. นางสาวกรวิกา สุเทวี 2. นายสมรชัย สมบูรณ์ |
21 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 |
87 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงชนาภา ซื่อสัตย์ 2. เด็กหญิงวรัญญา มูลมีรัตน์ 3. เด็กหญิงศศิธร กนกหงษา 4. เด็กหญิงสิรินดา ศรปัญญา 5. เด็กหญิงอรัญญา ตุยรัมย์ |
1. นางสาวศิวพร ทวีพงษ์ 2. นายสมรชัย สมบูรณ์ |
22 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงปิยธิดา บุตรวิชา |
1. นางสาวกรวิกา สุเทวี |
23 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 |
93 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงวรัญญา ภูพวก |
1. นางสาวศิวพร ทวีพงษ์ |
24 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงภัชรินทร์ จันทะกิจ |
1. นางสาวชนกนันท์ เหล่ามูล |
25 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายกิตติกวิ อนาบาล 2. เด็กหญิงเขมิกา มั่นเจริญ |
1. นางสาวนุชนาถ รอดอุตม์ 2. นางสาววรรณภา คนตรง |
26 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 |
87 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายกฤตนัย ตลสว่าง 2. เด็กหญิงกัญญานุช ดลสว่าง |
1. นางสาวนุชนาถ รอดอุตม์ 2. นางสาววรรณภา คนตรง |
27 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 |
92 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายพัชฏะ ธงศรีนารถ 2. เด็กหญิงสิริยากร พลจันทึก |
1. นางสาวนุชนาถ รอดอุตม์ 2. นางสาววรรณภา คนตรง |
28 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดสวดมนต์บาลีแปลอังกฤษ ม.1-ม.3 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงจิราภัทร อุ่นแท่น 2. เด็กหญิงปรารถนา ลอดซอง 3. เด็กหญิงภัทรวดี ลาดเป้า 4. เด็กหญิงรุ่งนภา สุวรรณดี 5. เด็กหญิงสุนิษา ศรีปัญญา 6. เด็กชายสุพรรณ ด้วงจันทะโคตร |
1. นายทินกร โสลิต 2. นางสาวนุชนาถ รอดอุตม์ 3. นางสาววรรณภา คนตรง |
29 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 |
82 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงสิริยากร พลจันทึก 2. เด็กหญิงอิรวดี ทวีทรัพย์ |
1. นายพันธกานต์ ศรีขัดเค้า 2. นายสมเกียรติ ศรีบุญลือ |
30 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 |
89 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงธัญญาพร สามาทอง |
1. นางสาววนิษา คำผุย |
31 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 |
91 |
ทอง |
4 |
1. เด็กชายศุจินทรา สุธรรม |
1. นางสาววนิษา คำผุย |
32 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 |
86 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงกชกร พรหมรส |
1. นางสาววนิษา คำผุย |
33 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกุลณัฐ ทัดไทย |
1. นายชัยณรงค์ ศรีพรหมทัต |
34 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงชนาภา จันทร์เทา 2. เด็กชายพงศ์พิสุทธิ์ หมายมั่น |
1. นางสาวศรีมุกดา พรมน้อย 2. นางสาวศุภาพิชญ์ มั่งมูล |
35 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงปภัสสร ตุ่ยไธสง 2. เด็กหญิงปิยะธิดา บุตรวิชา 3. เด็กชายไพรวรรณา ปัญญา |
1. นางสาวศรีมุกดา พรมน้อย 2. นางสาวศุภาพิชญ์ มั่งมูล |
36 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 |
92 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงปาลินี แห้วดี |
1. นางสาววรรณภา คนตรง |
37 |
ภาษาต่างประเทศ |
การเขียนเรื่องสั้นภาษาอังกฤษประกอบภาพ (Pictorial Writing) ม.1-ม.3 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกุลณัฐ ทัดไทย |
1. นางสาววรรณภา คนตรง |
38 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 |
86 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายณัฐวุฒิ สุนทรวัด 2. เด็กชายธีรภักดิ์ เที่ยงภักดี 3. เด็กชายนันทิพัฒน์ พรมนิล 4. เด็กชายนันทิพัฒน์ โกอินต๊ะ 5. เด็กชายภาคิน ลาวัลย์ 6. เด็กชายวีรภัทร เที่ยงภักดี |
1. นายพันธกานต์ ศรีขัดเค้า 2. นายสมเกียรติ ศรีบุญลือ 3. นายอดิศักดฺ์ มุณีชัย |
39 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 |
94 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายณัฐวุฒิ เวฬุวะนารักษ์ 2. เด็กหญิงธัญญารัตน์ แสงกล้า 3. เด็กหญิงพิมพ์นารา มาอินราช |
1. นางสาวกรวิกา สุเทวี 2. นางสาวศิวพร ทวีพงษ์ |
40 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกชกร พรหมรส 2. เด็กหญิงรุ่งศิริ สามารขึ้น 3. เด็กหญิงอิรวดี ทวีทรัพย์ |
1. นางสาวกรวิกา สุเทวี 2. นางสาววนิษา คำผุย |
41 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกัญญานุช ดลสว่าง 2. เด็กหญิงศศิธร กนกหงษา |
1. นายทินกร โสลิต 2. นายพันธกานต์ ศรีขัดเค้า |
42 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงจีรนันท์ ทุมแต้ม 2. เด็กหญิงบัณฑิตา โยธาจันทร์ 3. เด็กหญิงพลอยสวย ศรีชมภู 4. เด็กหญิงพิชญา เทียมแก้ว 5. เด็กชายวรัญญา ภูพวก 6. เด็กหญิงวริษา เสือวงษ์ |
1. นางสาวกรวิกา สุเทวี 2. นายทินกร โสลิต 3. นางสาวนุชนาถ รอดอุตม์ |
43 |
ปฐมวัย |
การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย |
89 |
ทอง |
6 |
1. เด็กชายณัฐพัฒน์ คำฟอง 2. เด็กชายวิวัฒนชัย มูลชาติ 3. เด็กชายอัศษดิณท์ กิจวิขาม |
1. นางสาวศิวพร ทวีพงษ์ 2. นางสาวศุภาพิชญ์ มั่งมูล |
44 |
ปฐมวัย |
การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย |
87 |
ทอง |
8 |
1. เด็กหญิงปพัชญา พนัศ 2. เด็กหญิงรัตนาพร หอมหวน 3. เด็กหญิงอัจฉริยา สุทธิประภา |
1. นางสาวศิวพร ทวีพงษ์ 2. นางสาวศุภาพิชญ์ มั่งมูล |