ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 |
85 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงธัญญ์นลิน พฤษการ |
1. นางนาตพร คำทะเนตร |
2 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายกิตติศักดิ์ มีลา 2. เด็กชายอนันตชัยท์ มณีวรรณ |
1. นายประชาชาติ ไชยพรม 2. นางเกษแก้ว น้อยวังคลัง |
3 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานยิงยาง ป.4-ป.6 |
96 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายธนกร ผุยทา 2. เด็กชายอมรวัฒน์ น้อยตาแสง |
1. นางนาตพร คำทะเนตร 2. นายประชาชาติ ไชยพรม |
4 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานปล่อยด้วยมือ ป.4-ป.6 |
94 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายกุมภา นาสี 2. เด็กชายยุทธนา อินหา |
1. นางทัตวรรณ ไชยพรม 2. นายประชาชาติ ไชยพรม |
5 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 |
90.25 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกัลยา นิมาลา 2. เด็กหญิงวัชชิราภรณ์ ตระสิงห์ 3. เด็กหญิงเวสภรณ์ เวสา |
1. นางทัตวรรณ ไชยพรม 2. นางสาวธิดารัตน์ อาแพงพันธ์ |
6 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงสุวพัชร ปัตพี 2. เด็กหญิงเวสภรณ์ เวสา |
1. นางทัตวรรณ ไชยพรม 2. นายประชาชาติ ไชยพรม |
7 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6 |
90 |
- |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกัญญาภัทร อุปแดง 2. เด็กหญิงกีรติกรณ์ น้อยตาแสง 3. เด็กหญิงชรัญญา จันโท 4. เด็กหญิงภัททิญา ทานะสิทธิื 5. เด็กชายภูตะวัน พันธ์หงษ์ 6. เด็กหญิงมิณธิญา แสนหาร 7. เด็กหญิงวิภาดา หาญอาษา 8. เด็กหญิงวิภาวี พุทธราช 9. เด็กหญิงสรินทิพย์ ปักสังคเณย์ |
1. นางสาวธิดารัตน์ อาแพงพันธ์ 2. นางนาตพร คำทะเนตร 3. นางเกษแก้ว น้อยวังคลัง |
8 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา (มวยสากลสมัครเล่น) ป.1-ป.6 |
92 |
- |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายกิตติพงษ์ วันดี 2. เด็กชายกุมภา นาสี 3. เด็กชายจักรกฤช คันธี 4. เด็กชายชิษณุพงศ์ นามภูมี 5. เด็กชายธนกร ผุยทา 6. เด็กชายธรรมเกียรติ ผุยทา 7. เด็กชายปรมินทร์ มอญไหม 8. เด็กชายภัทรชัย พานะสิทธิ์ 9. เด็กชายสุริยันต์ ผุยทา 10. เด็กชายอิทธิพล พุทธา |
1. นางนาตพร คำทะเนตร 2. นายพรมมา นามจันโท 3. นางเกษแก้ว น้อยวังคลัง |
9 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 |
85.3 |
ทอง |
4 |
1. เด็กชายชิษณุพงศ์ นามภูมี |
1. นายพรมมา นามจันโท |
10 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 |
88.3 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงนารากร กัญญวงศ์ |
1. นายพรมมา นามจันโท |
11 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายภูตะวัน พันธ์หงษ์ |
1. นายศักดิ์ดา อุปฌาใต้ |
12 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การเต้นประกอบเพลง Cover Dance Contest (ลูกเสือต้านภัยยาเสพติด) ป.1-ป.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกนกรัตน์ แสนบุญศิริ 2. เด็กหญิงจุฑามาศ หมั่นหินราช 3. เด็กหญิงทิพย์ธารา ฝนชอุ่ม 4. เด็กหญิงธนพร วรรณศริ 5. เด็กหญิงธัญญ์นลิน พฤษการ 6. เด็กหญิงพรไพลิน ทิพย์พร 7. เด็กหญิงพิชญานันท์ ผุยทา 8. เด็กหญิงศศิชา ไธสง 9. เด็กหญิงสิริภัทร ราชไชย 10. เด็กหญิงฺศิริประภา น้อยตาแสง |
1. นางทัตวรรณ ไชยพรม 2. นางสาวธิดารัตน์ อาแพงพันธ์ 3. นางเกษแก้ว น้อยวังคลัง |
13 |
ปฐมวัย |
การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย |
95 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงกันต์กมล พลรักษา 2. เด็กหญิงนันท์ลินี คำผา 3. เด็กหญิงสุณัฏฐา เกียรไชยสงค์ |
1. นางสาวนวลลออ ทวีลาภ 2. นางวันทนีย์ หาดทวายกาญจน์ |
14 |
ปฐมวัย |
การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย |
87 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงกัญญารัตน์ เจริญวงษ์ 2. เด็กหญิงปวันรัตน์ หอมชื่น 3. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย แบบทอง |
1. นางสาวนวลลออ ทวีลาภ 2. นางวันทนีย์ หาดทวายกาญจน์ |
15 |
เรียนรวม - การงานอาชีพ |
การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
97 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงขวัญจิรา ผาอินดี 2. เด็กชายศตนันท์ ผุยทา 3. เด็กชายไกรวิทย์ แก้วไชยศรี |
1. นายศักดิ์ดา อุปฌาใต้ 2. นางเกษแก้ว น้อยวังคลัง |
16 |
เรียนรวม - วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
93 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายชวนากร ทอดแสน 2. เด็กชายรัฐภูมิ ศรีจันทร์ |
1. นางสาวธิดารัตน์ อาแพงพันธ์ 2. นางสาวนุจรี วะชุม |