ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 |
89 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงสุพรรณิการ์ ทองกันหา |
1. นางสาวจันทร์หอม หลุมทอง |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 |
85 |
ทอง |
6 |
1. เด็กหญิงปรัชญาภรณ์ วุฒิสาร |
1. นางสาวจันทร์หอม หลุมทอง |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 |
88.5 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงชลดา ลาดบาศรี |
1. นางสาวจันทร์หอม หลุมทอง |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 |
50 |
เข้าร่วม |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงเพ็ญศิริ เซาไว |
1. นางสาวจันทร์หอม หลุมทอง |
5 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงลักษิกา สมีแจ้ง 2. เด็กชายสรรเสริญ สองห้อง |
1. นางสาวจินตหรา ศรีลาวงค์ 2. นางสาววราภรณ์ พองพรหม |
6 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายธนกร ศรีใส 2. เด็กชายไกรวิชญ์ บุญดก |
1. นายชัยวัฒน์ บุตรแสน 2. นายณัฐพงษ์ ริยะบุตร |
7 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 |
78 |
เงิน |
6 |
1. เด็กชายเนติ ทาสีลา |
1. นายณัฐพงษ์ ริยะบุตร |
8 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 |
75 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงนันท์ณิภัค ร่มเกษร์ 2. เด็กหญิงนิพัชชา วรรณวัฒน์ 3. เด็กหญิงมณีรัตน์ จงราช |
1. นางสาวสำลี พลสวัสดิ์ |
9 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 |
83 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายภูวนนท์ จำปาศิลป์ 2. เด็กชายอภิวิชญ์ ยอดหอ |
1. นายณัฐพงษ์ ริยะบุตร 2. นายปรีชา แซ่นสีดา |
10 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานยิงยาง ป.4-ป.6 |
92 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายกัณณวัฒน์ บุญลือ 2. เด็กชายสมหวัง ปาวะโก |
1. นายชัยวัฒน์ บุตรแสน 2. นายณัฐพงษ์ ริยะบุตร |
11 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานปล่อยด้วยมือ ป.4-ป.6 |
80 |
ทอง |
4 |
1. เด็กชายพฤทธิ์ ถิ่นรัศมี 2. เด็กชายวัชรพล ดิษฐประเสริฐ |
1. นายณัฐพงษ์ ริยะบุตร |
12 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายเจษฎาภรณ์ เครือเนตร |
1. นายณัฐพงษ์ ริยะบุตร |
13 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 |
94.33 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงกิตติญานันทร์ จันทร์เรือง 2. เด็กชายพันธ์ธิวา แสงสุวรรณ |
1. นางกัลยา เคนทวาย 2. นางสาวจินตหรา ศรีลาวงค์ |
14 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 |
73 |
เงิน |
5 |
1. เด็กหญิงณิชญาพร บุตรดี 2. เด็กหญิงวิลัลพัทร ผดุงชีพ |
1. นายชัยวัฒน์ บุตรแสน 2. นายณพธดา แง่พรม |
15 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 |
89 |
ทอง |
8 |
1. เด็กหญิงพรชิตา สาวันทา |
1. นายณัฐพงษ์ ริยะบุตร |
16 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงสาวิตรี พุทธาทาบ |
1. นายปรีชา แซ่นสีดา |
17 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงศิรินทรา ขนันเสียง |
1. นางกัลยา เคนทวาย |
18 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 |
80 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายศราวุธ ปาวะโก |
1. นางสาวจินตหรา ศรีลาวงค์ |
19 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายอภิชญา ผดุงชีพ |
1. นางสาวจินตหรา ศรีลาวงค์ |
20 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 |
83 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายศราวุธ ปาวะโก |
1. นางสาวจินตหรา ศรีลาวงค์ |
21 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงอภิชญา ผดุงชีพ |
1. นางสาวจินตหรา ศรีลาวงค์ |
22 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การเต้นประกอบเพลง Cover Dance Contest (ลูกเสือต้านภัยยาเสพติด) ป.1-ป.3 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงขวัญพิชชา อ่อนชาติ 2. เด็กหญิงณัฐธิดา ฤาชา 3. เด็กหญิงพรรณวิลาส โยคาวัตร 4. เด็กหญิงเนตรนภา ปานพรหม 5. เด็กหญิงเอรียา บัวชาญ |
1. นางกัลยา เคนทวาย 2. นางสาวจินตหรา ศรีลาวงค์ 3. นางสาววราภรณ์ พองพรหม |
23 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การเต้นประกอบเพลง Cover Dance Contest (ลูกเสือต้านภัยยาเสพติด) ป.4-ป.6 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกมลลักษณ์ ทองเขียว 2. เด็กหญิงณัฐชา ยืนยงค์ 3. เด็กหญิงณัฐชา แสงสุวรรณ์ 4. เด็กหญิงธวัลรัตน์ รัตนะ 5. เด็กหญิงลลิตา จันทาสี 6. เด็กหญิงหนึ่งธิดา สุทธาบุญ 7. เด็กหญิงเอมอร พจรเทศ |
1. นางกัลยา เคนทวาย 2. นางสาวจินตหรา ศรีลาวงค์ 3. นางสาววราภรณ์ พองพรหม |
24 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 |
88 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงณัฐริกา สำเภานนท์ 2. เด็กหญิงนริศรา ปะวะโก 3. เด็กหญิงอริสา ไตรแก้ว |
1. นายณัฐพงษ์ ริยะบุตร 2. ว่าที่ร้อยตรีนพธาดา แง่พรหม |
25 |
ปฐมวัย |
การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย |
95 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงกวินทรา คำชามา 2. เด็กหญิงนันทิดา เวชกามา 3. เด็กชายสุชัจจ์ธาม ดียตาม |
1. นางสาวเบญจมาศ วารี |