ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 |
93 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงเกวรินทร์ บุตรศรี |
1. นางนงค์รักษ์ เพชรราม |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงสุดาภัทร สิงห์หนัน |
1. นายวิทวัฒน์ คำแหงไทย |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 |
89 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงจีรนันท์ ใจสอาด |
1. นายวิทวัฒน์ คำแหงไทย |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 |
94 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงอริสา ใจสว่าง |
1. นางสมพร อ่อนทุม |
5 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 |
95 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงอนงค์ศิริ เทพพิบาล |
1. นายวิทวัฒน์ คำแหงไทย |
6 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 |
60 |
ทองแดง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายอนนตพร คำศรีพล |
1. นายปรีชา ทองรุ่ง |
7 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 |
0 |
เข้าร่วม |
|
1. เด็กชายอนนตพร คำศรีพล |
1. นายปรีชา ทองรุ่ง |
8 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 |
82 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายฐานะเมธาวุฒิ โคงัน |
1. นายปรีชา ทองรุ่ง |
9 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 |
97 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงชลิตา ชัยสิทธิ์ 2. เด็กหญิงธัญลักษณ์ ทุ่มสุดใจ 3. เด็กหญิงพรพิมล มูลอาษา |
1. นายองอาจ นามมนตรี 2. นางสาวอภิญญา ดาคำ |
10 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ป.4-ป.6 |
91 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกานต์ธีรา จันทร์เส่ง 2. เด็กหญิงจิรนันท์ ใจสอาด 3. เด็กหญิงอนงค์สิริ เทพพิบาล |
1. นายองอาจ นามมนตรี 2. นางสาวอภิญญา ดาคำ |
11 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 |
80 |
ทอง |
5 |
1. เด็กชายอนนตพร คำศรีพล 2. เด็กหญิงอินทิรา โพธิยา |
1. นางนงค์รักษ์ เพชรราม 2. นายองอาจ นามมนตรี |
12 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 |
93 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงจิระวรรณ มะรุม 2. เด็กชายเพชรอินทรีย์ จันทร์เสนา |
1. นางนงค์รักษ์ เพชรราม 2. นายองอาจ นามมนตรี |
13 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6 |
84 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงกานต์ธีรา จันทร์เส่ง 2. เด็กหญิงจรรยพร บุญเลี้ยง 3. เด็กหญิงฑิฆัมพร ศีลชาติ 4. เด็กหญิงนิพาดา น้อยมณีวรรณ 5. เด็กหญิงนิราภร น้อยมณีวรรณ 6. เด็กหญิงปณยนุช สินสุพรรณ 7. เด็กหญิงผกามาศ โยมทา 8. เด็กหญิงสุชิราภรณ์ ชัยสิทธิ์ 9. เด็กหญิงสุดาภัทร สิงห์หนัน 10. เด็กหญิงอริสา ใจสว่าง |
1. นางสาวฝ้าย คำจันดา 2. นางสาวอภิญญา ดาคำ 3. นายเกรียงไกร สร้อยปลิว |
14 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 |
89 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายวรชาติ ชื่นใจ 2. เด็กชายเอกภวิษย์ บะสุรินทร์ |
1. นายปรีชา ทองรุ่ง 2. นายเกรียงไกร สร้อยปลิว |
15 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 |
96 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายกิตติศักดิ์ สมบัติธีระ |
1. นายองอาจ นามมนตรี |
16 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 |
77 |
เงิน |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงพรพิมล มูลอาษา |
1. นางฝ้าย คำจันดา |
17 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 |
88 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงจรรยพร บุญเลี้ยง |
1. นางสาวฝ้าย คำจันดา |
18 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงสุดาภัทร สิงห์หนัน |
1. นางสาวฝ้าย คำจันดา |
19 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 |
89 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายเมธาโชติ ศรีนาม |
1. นายองอาจ นามมนตรี |
20 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 |
88 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายกรกวี ทุ่มสุดใจ |
1. นายองอาจ นามมนตรี |
21 |
ภาษาต่างประเทศ |
การเขียนเรื่องสั้นภาษาอังกฤษประกอบภาพ (Pictorial Writing) ป.4-ป.6 |
84 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายเมธาโชติ ศรีนาม |
1. นายองอาจ นามมนตรี |
22 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การเต้นประกอบเพลง Cover Dance Contest (ลูกเสือต้านภัยยาเสพติด) ป.4-ป.6 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงจิระวรรณ มะรุม 2. เด็กหญิงฐานิตา อินธิแสง 3. เด็กหญิงฑิฆัมพร ศีลชาติ 4. เด็กหญิงนปภา ทองบ่อ 5. เด็กหญิงปณยนุช สินสุพรรณ 6. เด็กหญิงผกามาศ โยมทา 7. เด็กหญิงสุชิราภรณ์ ชัยสิทธิ์ 8. เด็กหญิงสุดาภัทร สิงห์หนัน 9. เด็กหญิงอรวรา ศรีวงศ์ 10. เด็กหญิงเกษฎาพร แสงสว่าง |
1. นางสาวฝ้าย คำจันดา 2. นางศศิธร โคตรโยธา 3. นางสาวอภิญญา ดาคำ |
23 |
ปฐมวัย |
การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย |
86 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงภาณี ทวีปไทย 2. เด็กชายวัชระ แก้วสำราญ 3. เด็กชายสุริยะ โพธิ์เมือง |
1. นางศศิธร โครตโยธา 2. นายองอาจ นามมนตรี |
24 |
ปฐมวัย |
การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย |
96 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงณัฐณิชา แสนโชติ 2. เด็กหญิงวิภวานี นาคสระเกษ 3. เด็กหญิงสุพิชญา ชิณวงค์ |
1. นางศศิธร โครตโยธา 2. นายองอาจ นามมนตรี |
25 |
เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายณัฐวุฒิ คำเทียม 2. เด็กหญิงอรวรา ศรีวงค์ |
1. นายองอาจ นามมนตรี 2. นางสาวอภิญญา ดาคำ |
26 |
เรียนรวม - การงานอาชีพ |
การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายณัฐวุฒิ คำเทียม 2. เด็กหญิงอรวรา ศรีวงค์ 3. เด็กหญิงเกษฏาพร แสงสว่าง |
1. นางศศิธร โครตโยธา 2. นายองอาจ นามมนตรี |
27 |
เรียนรวม - วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
92 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายณัฐวุฒิ คำเทียม 2. เด็กชายนิติพัฒน์ เกตุขาว |
1. นายปรีชา ทองรุ่ง 2. นายวิทวัฒน์ คำแหงไทย |
28 |
ศิลปวัฒนธรรมอีสาน |
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวพิณ ป.1-ป.6 |
91 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงเกวรินทร์ บุตรศรี |
1. นางนงค์รักษ์ เพชรราม |