ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 |
86 |
ทอง |
6 |
1. เด็กชายนครินทร์ เสือคำจันทร์ |
1. นางสาวดวงพร ปกค่าย |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงปิยนันท์ บุญจุน |
1. นางสาวดวงพร ปกค่าย |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 |
93 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงกัญญาณัฐ ประชา |
1. นางสาวดวงพร ปกค่าย |
4 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 |
84 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายอดิศักดิ์ รัตสุ |
1. นายชัชวาล ชินชาคำ |
5 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงชมพูนุช ช่วยรักษา 2. เด็กหญิงศศิธร อุ่นเบ้า |
1. นายชัชวาล ชินชาคำ 2. นางสาวนภาพรรณ ต้นสารี |
6 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงธนัชชา โคตรสิงห์ |
1. นางสาวศิริลักษณ์ วงค์ไชยสิทธิ์ |
7 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 |
82.5 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงฐนิสา บุตรเพ็ง 2. เด็กชายพันธวัช จำปาศิลป์ 3. เด็กหญิงเมชญา พันเสนา |
1. นายชัชวาล ชินชาคำ 2. นางสาวนภาพรรณ ต้นสารี |
8 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงฐิติชญา ทานะสิงห์ 2. เด็กชายณัฐพนธ์ กองนางอ้ม 3. เด็กหญิงธารารัตน์ จันทร์นุช 4. เด็กหญิงพิชชาพร ศิลป์ชัย 5. เด็กหญิงวีรสุดา รูปคม |
1. นางสาวจารุวรรณ งามนา 2. นางยุพิน งามนา |
9 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันจิตรกรรมเทคนิคผสม Mixed Media ป.4-ป.6 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงกฤษติญาณี ประดิษฐสุวรรณ |
1. นางสาวศิราณี เจียมไพเราะ |
10 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 |
98 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายรัฐชานนท์ บุญจุน |
1. นางสาวศิราณี เจียมไพเราะ |
11 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 |
96 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงศศิญา ศิลป์ชัย |
1. นางสาวศิราณี เจียมไพเราะ |
12 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายถิรวัฒน์ สันป่าแก้ว 2. เด็กหญิงอาภัสรา อุ่นเบ้า 3. เด็กหญิงอาลิยา ใสยศรี |
1. นางพรศิริ สิทธิทรงธรรม 2. นางสาวศิราณี เจียมไพเราะ |
13 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 |
96 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงดวงศิริ องคะกาศ |
1. นางลาวัลย์ อุ่นเสนีย์ |
14 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงกัญญาพัชร เถื่อนแก้ว 2. เด็กชายณัฐวัฒน์ ติยะบุตร 3. เด็กหญิงนภาพร หล้าหิบ 4. เด็กหญิงปณิดา ชัยบุบผา 5. เด็กชายรัชชานนท์ คะสาร 6. เด็กชายไตรภพ บุตรเพ็ง |
1. นางจงรักษ์ ดอนอาจทัน 2. นางยุพิน งามนา 3. นางสาวศิริลักษณ์ วงค์ไชยสิทธิ์ |
15 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกนกพร สมุดโท 2. เด็กหญิงจิราภรณ์ ชัยคำ 3. เด็กหญิงณัฐรัตน์ วงศ์แสนศรี 4. เด็กหญิงปารมี หัสดี 5. เด็กหญิงวรรณิสา สมวงค์ 6. เด็กชายศราวุฒิ ลอดซอง |
1. นางยุพิน งามนา 2. นางลาวัลย์ อุ่นเสนีย์ 3. นายอนุพงษ์ แสนพันนา |
16 |
ปฐมวัย |
การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย |
92 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงบุญณิศา บุญทอง 2. เด็กหญิงอุรัสยา อุ่นเบ้า 3. เด็กหญิงโชติกา บับพาน |
1. นางสาวขวัญตา นิลทะศร 2. นางสาวมินตรา จาบบุญมา |
17 |
ปฐมวัย |
การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย |
80 |
ทอง |
6 |
1. เด็กหญิงกนกนุช หัสดี 2. เด็กหญิงธัญญาภรณ์ ภูรัพพา 3. เด็กหญิงรุ่งนภา อุ่นเบ้า |
1. นางสาวขวัญตา นิลทะศร 2. นางสาวมินตรา จาบบุญมา |