ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 |
81 |
ทอง |
8 |
1. เด็กหญิงสุพรรษา เรือริรักษ์ |
1. นางสาวกานต์สินี ไกรวิชัย |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 |
91 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงเกศกมล จันทร์มาตย์ |
1. นางสาววิภา วงศ์อามาตย์ |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 |
93 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงจรัสทิพย์ เมตวงค์ |
1. นายเชิดศักดิ์ พรมมี |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงจินตนา ขันธุปัทม์ |
1. นายเชิดศักดิ์ พรมมี |
5 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 |
86.5 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงศิรินทร งามฉลวย |
1. นางสาวนิภาภรณ์ มหิพันธ์ |
6 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายจารุวรรณ คำอุเทน 2. เด็กหญิงธัญพิชชา ธรรมมา |
1. นางสาวนิภาภรณ์ มหิพันธ์ 2. นายเชิดศักดิ์ พรมมี |
7 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกัลยาณี เรือริรักษ์ 2. เด็กหญิงอรจิรา พิชัย |
1. นางสาวนิภาภรณ์ มหิพันธ์ 2. นายเชิดศักดิ์ พรมมี |
8 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงพฤกษา สะแสงสาร 2. เด็กหญิงอัมพกา แซ่หลอ |
1. นางสาววิภา วงศ์อามาตย์ 2. นางสาวเย็นฤดี นนตระอุดร |
9 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงวิภาวดี บงบุตร 2. เด็กหญิงเปียโน ไชยศรี |
1. นางสาวจินตนา ผุยลา 2. นางสาววิภา วงศ์อามาตย์ |
10 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 |
94 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงธิดารัตน์ สุริยภูมิ |
1. นายกิตติพงษ์ เพียรชัยภูมิ |
11 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายณัฎฐ์ษรุต ไกษร |
1. นางสาวจินตนา ผุยลา |
12 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงศศิชา กงบุผา |
1. นายกิตติพงษ์ เพียรชัยภูมิ |
13 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 |
94 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงวรรณภา แก้ววิเศษ |
1. นายกิตติพงษ์ เพียรชัยภูมิ |
14 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายณรงฤทธิ์ วงศ์ขึง |
1. นางสาวจินตนา ผุยลา |
15 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 |
87.1 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงปณิตา กรมแสง 2. เด็กชายสหรัฐ ไกรเขื่อนหมี |
1. นางสาวฐิติพร สามารถ |
16 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 |
95.05 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงธนสร ชัยแสนท้าว 2. เด็กชายศุภวิชญ์ ไกรษร |
1. นางสาวฐิติพร สามารถ |
17 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 |
95.83 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายวุฒิชัย ขันธุปัทม์ 2. เด็กหญิงอรอมล โสพรมมา |
1. นางสาวฐิติพร สามารถ |
18 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดสวดมนต์บาลีแปลอังกฤษ ม.1-ม.3 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงจุฑาสินี เกตุพิลา 2. เด็กหญิงชญานิศ ไชยบัณฑิต 3. เด็กหญิงชลดา ขอดอนุ 4. เด็กหญิงนรินทร เก่งคำใบ 5. เด็กหญิงพิมพ์ลภัส ไกรวิชัย 6. เด็กหญิงอริสา แสงฉวี |
1. นางสาวจุฑาทิพย์ ทุมปัดชา 2. นางสาวทัศนีย์ งามเถื่อน 3. นายธีรพงศ์ อุปทุม |
19 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 |
95 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงพิมพ์พิกา พาลี |
1. นางสาวธีรพงศ์ อุปทุม |
20 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 |
93 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงเวธกา วันเวช |
1. นางสาววิภา วงศ์อามาตย์ |
21 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายกมลวิทย์ ทองนำ |
1. นายธีรพงศ์ อุปทุม |
22 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 |
88 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงวรรณวิสา แก้วอุดร |
1. นายธีรพงศ์ อุปทุม |
23 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 |
82 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงชลาทิพย์ แสงมี |
1. นางทัศนีย์ งามเถื่อน |
24 |
การงานอาชีพ |
การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 |
84 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงธนิศรา ธะนะปัตร 2. เด็กหญิงพนิตพร หินทอง 3. เด็กหญิงสุชานันท์ ดีถาฤทธิ์ |
1. นางสาววิภา วงศ์อามาตย์ 2. นางสาวเย็นฤดี นนตระอุดร |
25 |
ปฐมวัย |
การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย |
85 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงชนกนันท์ คำอุเทน 2. เด็กหญิงสุพรรษา สว่างผุย 3. เด็กหญิงอธิชา ผ่านแผ้ว |
1. นางสาวจุฑาทิพย์ ทุมปัดชา |
26 |
เรียนรวม - ศิลปะ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายพชร บงบุตร |
1. นางสาวเย็นฤดี นนตระอุดร |