ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 |
86 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงกนกวรรณ ดวนขัน |
1. นางสาวณัฎฐนิชา ลอดซอง |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 |
98 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงธัญลักษณ์ ราชปึ |
1. นางสาวธิดารัตน์ จันทร์อ่อน |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 |
96 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงเกตุวดี เอี่ยมสุข |
1. นางสาวณัฎฐนิชา ลอดซอง |
4 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 |
98 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงอภิญญา บุญชาญ |
1. นางสุดารัตน์ สุวรรณกูฎ |
5 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 |
96 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงชณัญชิดา พุ่มผะกา |
1. นางสาวเนจรินทร์ ธรรมคันที |
6 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงนิลลดา สกุลซ่ง |
1. นางสาวเนจรินทร์ ธรรมคันที |
7 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 |
85.5 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงทัดศิกา แทนธานี 2. เด็กชายปภังกร เบ้าหนองบัว 3. เด็กหญิงพิมพ์ลภัส ฤกษ์เมือง |
1. นางสาววิภารัตน์ บุตรพรม 2. นางสาวศิรินาถ พิมมาศ |
8 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกัลยา ชัยมัดชิม 2. เด็กชายธนบดี สิมสิน 3. เด็กชายประสิกรณ์ ผาลือคำ 4. เด็กหญิงสิริญญา สามารถ 5. เด็กชายเมธา ชาลินทร์ |
1. นางสาวณัฎฐนิชา ลอดซอง 2. นายราเมนทร์ สมใจ |
9 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายเจษฎา สิมสินธ์ |
1. นางสาวอัจฉราพร พรไธสง |
10 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 |
96 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงนิฤบล คำโครตสูน |
1. นางสาวเนจรินทร์ ธรรมคันที |
11 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 |
83 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงจีรนันท์ เริ่มรัก 2. เด็กชายธนบดี สิมสิน |
1. นางสาวณัฎฐนิชา ลอดซอง 2. นางสาวธิดารัตน์ จันทร์อ่อน |
12 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 |
98 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงศิริรัตน์ ซองวงษา |
1. นางสุดารัตน์ สุวรรณกูฎ |
13 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 |
96 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงสิริญญา สามารถ |
1. นางสุดารัตน์ สุวรรณกูฎ |
14 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 |
96 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายประสิกรณ์ ผาลือคำ |
1. นางสุดารัตน์ สุวรรณกูฎ |
15 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 |
98 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงชณัญชิดา พุ่มผะกา |
1. นางสุดารัตน์ สุวรรณกูฎ |
16 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายศิวนาถ ชินโน |
1. นางสาววิภารัตน์ บุตรพรม |
17 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 |
94 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงอภิญญา บุญชาญ |
1. นางสุดารัตน์ สุวรรณกูฎ |
18 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายนิติพงศ์ หน่อจันทร์ |
1. นางสุดารัตน์ สุวรรณกูฎ |
19 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 |
100 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงปภัทสรณ์ ศรีหมาน |
1. นางสุดารัตน์ สุวรรณกูฎ |
20 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 |
97 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายนิติพงศ์ หน่อจันทร์ |
1. นางสาวธิดารัตน์ จันทร์อ่อน |
21 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 |
94 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงอภิญญา บุญชาญ |
1. นางสุดารัตน์ สุวรรณกูฎ |
22 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 |
89 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงกุลนิดา บุญชาญ |
1. นางสาวศศิรพร หาลาภ |
23 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายธีรภัทร โพธิลุด 2. เด็กหญิงปณิตา จันทร์ดา 3. เด็กหญิงพิชญาภา จันทร์ดา 4. เด็กหญิงลัดดา สกุลซ่ง 5. เด็กหญิงวรรณรดา คำภูษา 6. เด็กหญิงศุภาพิช แนววรรณ |
1. นางสาวธิดารัตน์ จันทร์อ่อน 2. นางสาววิภารัตน์ บุตรพรม 3. นางสาวสุดารัตน์ สุวรรณกูฎ |
24 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 |
95.67 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงจีระนันท์ เริ่มรัก 2. เด็กหญิงชยานันท์ เสนสุข 3. เด็กหญิงรันสิตา สุพร |
1. นางสาวศศิรพร หาลาภ 2. นางสาวศิรินาถ พิมมาศ |
25 |
ปฐมวัย |
การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย |
89.86 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงจิดาภา สกุลซ่ง 2. เด็กหญิงธารินี แทนธานี 3. เด็กชายรัชชานนท์ ประคองสุข |
1. นางสาวศิรินาถ พิมมาศ 2. นางสาวอัจฉราพร พรไธสง |
26 |
ปฐมวัย |
การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย |
94 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงจารุภา เบ้าหนองบัว 2. เด็กหญิงพิยดา รัตนพืช 3. เด็กหญิงวราภรณ์ ชัยมัคชิม |
1. นางสาวศิรินาถ พิมมาศ 2. นางสาวอัจฉราพร พรไธสง |