ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 |
80 |
ทอง |
7 |
1. เด็กหญิงอารียา จรรขาม |
1. นางสาวขนิษฐา โคมร้าย |
2 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 |
87 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายพีรพงษ์ ก๊อกพิมพ์ |
1. นางกาญจนา ไชยคำจันทร์ |
3 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายยงยุตย์ ภาษีชา |
1. นางกาญจนา ไชยคำจันทร์ |
4 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 |
90 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงณนนรินทร์ ุสุระดะนัย 2. เด็กหญิงพลอยไพลิน ถาวร 3. เด็กหญิงสโรชา สิมงาม 4. เด็กหญิงอาจรีย์ ศิริภา 5. เด็กหญิงุสุพัตรา เสวตวงษ์ |
1. นางมัทนา แก้วอินทร์ 2. นางสาวสุคนธ์ทิพย์ สัตนันท์ |
5 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 |
82 |
ทอง |
6 |
1. เด็กชายกฤษฎา สุมาลี 2. เด็กหญิงอรกัญญา ทองแปลง |
1. นายพงศธร ก้านคำ 2. นางสาวสุคนธ์ทิพย์ สัตนันท์ |
6 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงปริชาดา วิเศษ 2. เด็กหญิงพัชรินทร์ ิวิลาจันทร์ |
1. นายพูลศักดิ์ บาทชารี |
7 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 |
91 |
ทอง |
5 |
1. เด็กชายจิรภัทร ชมภูนิตย์ |
1. นางสาวธนัญญา คงเดช |
8 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 |
91.66 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกีรติกา เจริญผล |
1. นางสาวพรรณวิภา ภูกองไชย |
9 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 |
96 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกีรติกา เจริญผล |
1. นางสาวธนัญญา คงเดช |
10 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 |
98 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายศุภกร จรโคกกรวด |
1. นางสาวพรรณวิภา ภูกองไชย |
11 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 |
95 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายขวัญข้าว สมบุตร 2. เด็กชายศศิวัฒน์ สิมงาม |
1. นางสาวธนัญญา คงเดช 2. นายอภิสิทธิ์ ไขศรี |
12 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 |
94 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายดัสกร บุตรด้วง 2. เด็กชายธีรภัทร์ ก๊อกพิมพ์ 3. เด็กชายเอกภพ ห่อหุ้มดี |
1. นายพูลศักดิ์ บาทชารี |
13 |
ปฐมวัย |
การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย |
91 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงกมลชนก จอฉุย 2. เด็กชายพีรพัฒน์ พิมพาแสง 3. เด็กชายภูมิภัทร สีมารักษ์ |
1. นางมัทนา แก้วอินทร์ 2. นางสาวอภิญญา เดชยศดี |
14 |
ปฐมวัย |
การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย |
86 |
ทอง |
6 |
1. เด็กหญิงพรนภัส จันทร์โท 2. เด็กหญิงภัทราพร สิมงาม 3. เด็กหญิงสมิตา จรโคกกรวด |
1. นางมัทนา แก้วอินทร์ 2. นางสาวอภิญญา เดชยศดี |
15 |
เรียนรวม - ศิลปะ |
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 |
84 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงพิชญาภา บัวผิน |
1. นางสาวพรรณวิภา ภูกองไชย |