ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นางสาวปภาวี บุตรวงษ์ |
1. นายธนัชพงษ์ ศิระลักขณาวิชญ์ |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงมนัสนันท์ สนธิหา |
1. นางเพ็ญจันทร์ คะปัญญา |
3 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงปาริสา สมศรี |
1. นายธนัชพศ์ ศิระลักขณาวิชญ์ |
4 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 |
96 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงนันทิยา บัวเกษ 2. เด็กหญิงอนันญา วรวงศ์ |
1. นายธนัชพงศ์ ศิระลักขณาวิชญ์ |
5 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกรรณิการ์ ผ่าชัยภูมิ 2. เด็กหญิงพัชรพร วิชัย |
1. นายธนัชพงศ์ ศิระลักขณาวิชญ์ |
6 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 |
91 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายณัฐพัฒน์ ปานหลุมเข้า |
1. นางนิตยา ยางชุม |
7 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงนิธิยา ธาตุทำเล 2. เด็กหญิงบัณฐิตา สมศรี 3. เด็กหญิงเบญจวรรณ แก้วยก |
1. นายศราวุธ ชื่นตา 2. นายสุรศักดิ์ ไชยมี |
8 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายรพีภัทร รักคำ 2. เด็กชายรัชนาท สนันเอือ 3. เด็กชายอภินันท์ กองเงิน |
1. นางวาสนา บุญคง 2. นายสุระศักดิ์ ไชยมี |
9 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานยิงยาง ป.4-ป.6 |
89 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายนวพล คำภักดี 2. เด็กชายสริวิทย์ ผลสว่าง |
1. นางวาสนา บุญคง 2. นายสุรศักดิ์ ไชยมี |
10 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานปล่อยด้วยมือ ป.4-ป.6 |
87 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายกฤติยังกูร แสนเมืองชิน 2. เด็กชายพิพัฒน์พงศ์ สิงหนาท |
1. นางวาสนา บุญคง 2. นายสุรศักดิ์ ไชยมี |
11 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนานปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายกวิน บุญนิโชติ 2. เด็กชายจีรภัทร ปรีสันต์ |
1. นางวาสนา บุญคง 2. นายสุรศักดิ์ ไชยมี |
12 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนานสามมิติ (3D) ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายภานุพงศ์ เพ็งศรี 2. เด็กชายเนตรไตร กาบบัวไข |
1. นางวาสนา บุญคง 2. นายสุรศักดิ์ ไชยมี |
13 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 |
82 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายภูรินทร์ เสือพาดกลอน 2. นางสาวเจนจิรา ชาวเวียง 3. นางสาวเปร์มฤดี แสนเมืองชิน |
1. นางวาสนา บุญคง 2. นายศราวุธ ชื่นตา |
14 |
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 |
80 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายนพมงคล ปานพืช 2. เด็กชายปราชญา ชาวนา 3. เด็กชายภีรภัทร ดอนเมือง |
1. นางวาสนา บุญคง 2. นายศราวุธ ชื่นตา |
15 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 |
86 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงชญาญ์พัฏฐ์ บุญคง 2. เด็กชายปรมินทร์ อุตสาหพันธ์ |
1. นางบุญญาภา ชาวกล้า 2. นางมงคลชัย ยางชุม |
16 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายปริยัติ หล่อนจำปา 2. เด็กหญิงรุจิรา บางสำรวจ |
1. นางบุญญาภา ชาวกล้า 2. นางมงคลชัย ยางชุม |
17 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 |
94 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกัลย์สุดา เทพารส 2. เด็กชายวิทวัส ชาวเวียง |
1. นายธนัชพงศ์ ศิระลักขณาวิชญ์ |
18 |
สุขศึกษา และพลศึกษา |
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 |
89 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นายรัชนาท สนันเอือ 2. นายศิวะพนธ์ สุวรรณบุตร |
1. นางวาสนา บุญคง 2. นายศราวุธ ชื่นตา |
19 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 |
88 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงขนิษฐา ภูพันนา 2. เด็กหญิงปาริชาติ ฮามจันทร์ |
1. นางนิตยา ยางชุม 2. นางไอลดา คิตาสาวา |
20 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 |
96 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงวิมลทิพย์ ชมภูนิตย์ 2. เด็กหญิงสิริยากร สิงคลีประภา |
1. นางนิตยา ยางชุม 2. นางบุญญาภา ชาวกล้า |
21 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 |
86 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงพลอยไพลิน เสือพาดกลอน 2. เด็กชายอิทธิกร สุวรรณดี |
1. นางนิตยา ยางชุม 2. นายมงคลชัย ยางชุม |
22 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายธนากร ชาวรัตน์ 2. เด็กชายปรีชายชาญ ถานะ 3. เด็กชายปุญญพัฒน์ มีทรัพย์ |
1. นายธนัชพงศ์ ศิระลักขณาวิชญ์ |
23 |
ศิลปะ-นาฏศิลป์ |
การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกัลย์สุดา เทพารส 2. นางสาวนันทิยา บัวเกษ 3. นางสาวปภาวี บุตรวงษ์ 4. เด็กชายปิยะ แซ่จันทร์ 5. เด็กชายพรเพชร สุวรรณบุตร 6. เด็กหญิงรินลดา ศรีดร 7. นางสาวศิริรัตน์ หล่อนจำปา 8. นางสาวศิรีรัตน์ บาลวิมล 9. เด็กหญิงอภินันท์ กองเงิน 10. เด็กชายอิทธิกร สุวรรณดี |
1. นางสาวสุธิดา เจริญชัย 2. นางสาวสุนิสา แซ่ตั้ง 3. นางสาวเกศสลวย บาคาร |
24 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 |
93 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายปราชญา ชาวนา |
1. นางสาวสุนิสา แซ่ตั้ง |
25 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 |
91 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายวีรภัทร ดอนเมือง |
1. นางสาวสุนิสา แซ่ตั้ง |
26 |
ภาษาต่างประเทศ |
การเขียนเรื่องสั้นภาษาอังกฤษประกอบภาพ (Pictorial Writing) ป.4-ป.6 |
85 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงศิรัญญา สมบูรณ์ |
1. นางสาวสุนิสา แซ่ตั้ง |
27 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 |
88 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายกิตภัส ไชยยงค์ 2. เด็กชายณัฐพงษ์ ตีแดงน้อย 3. เด็กชายธนากร พุทธานุ 4. เด็กชายวายุภพ ศรีวงศ์ 5. เด็กชายสกุลศิริชัย วิชัย 6. เด็กชายไชยวัฒน์ ชาวกล้า |
1. นางนิตยา ยางชุม 2. นายมงคลชัย ยางชุม 3. นายสุรศักดิ์ ไชยมี |
28 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 |
89 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกชกร ประทัยบุตร 2. เด็กชายชนินทร์ บุญนิโชติ 3. เด็กชายพรเทพ ชาวรัตน์ 4. เด็กหญิงพิมลรัตน์ แสงฤทธิ์ 5. เด็กชายรัฐพงศ์ ไม่เศร้า 6. เด็กหญิงอัยวรินทร์ ชาวเกษตร |
1. นางนิตยา ยางชุม 2. นางบุญญาภา ชาวกล้า 3. นายมงคลชัย ยางชุม |
29 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายกฤษณะพงษ์ ยืนนาน 2. เด็กชายกวิน บุญนิโชติ 3. เด็กชายณัฐวุฒิ ชุมโคตร 4. เด็กชายธนากร ชาวรัตน์ 5. เด็กชายปุญญพัฒน์ มีทรัพย์ 6. เด็กชายมนตรี ยางชุม 7. เด็กชายวรเมธ ดอนเมือง 8. เด็กชายเนตรไตร กาบบัวไข |
1. นางนิตยา ยางชุม 2. นายมงคลชัย ยางชุม 3. นายสุรศักดิ์ ไชยมี |
30 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การเต้นประกอบเพลง Cover Dance Contest (ลูกเสือต้านภัยยาเสพติด) ป.1-ป.3 |
87 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายชลกร ถนอมสิทธิ์ 2. เด็กชายทิวากร แก้วส่อน 3. เด็กหญิงนัฐพร ศิริขันธ์ 4. เด็กหญิงพรรณิชา อภัยกาวี 5. เด็กหญิงพัธชยนันท์ กาบบัวไข 6. เด็กหญิงพิมนภา พุทธานุ 7. เด็กหญิงวรฐิสา คนงาม 8. เด็กหญิงวิลาสินี เฉลยบุญ 9. เด็กหญิงอัญมณี วังหนองเสียว 10. เด็กชายแก้วกัลยา ทักษิณบุตร |
1. นางบุญญาภา ชาวกล้า 2. นางสาวสุธิตา จันทร์เต็ม 3. นางไอลดา คิตาสาวา |
31 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การเต้นประกอบเพลง Cover Dance Contest (ลูกเสือต้านภัยยาเสพติด) ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงปภาวี บุตรวงษ์ 2. เด็กชายปิยะ แซ่จันทร์ 3. เด็กหญิงมะปาล์ม โสภาพันธ์ 4. นางสาวศิริรัตน์ หล่อนจำปา 5. นางสาวศิรีรัตน์ บาลวิมล 6. นางสาวสุนิษา อำทิม 7. เด็กหญิงอภินันท์ กองเงิน 8. เด็กหญิงอริศรา จำปีหอม 9. เด็กหญิงเบญจมาศ พรมตัน |
1. นายธนัชพงศ์ ศิระลักขณาวิชญ์ 2. นางสาวสุนิสา แซ่ตั้ง 3. นายสุรศักดิ์ ไชยมี |
32 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 |
85 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายณัฐดนัย ชาวเวียง 2. เด็กหญิงภรณีนิภา วิชัย 3. เด็กหญิงเบญจวรรณ แก้วยก |
1. นายศราวุธ ชื่นตา 2. นางสาวสุธิตา จันทร์เต็ม |
33 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 |
84 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายพรเพชร สุวรรณบุตร 2. เด็กหญิงรินลดา ศรีดร 3. เด็กหญิงอภินันท์ กองเงิน |
1. นายธนัชพงศ์ ศิระลักขณาวิชญ์ 2. นายสุรศักดิ์ ไชยมี |